Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาสนุกกันดีกว่า House Party!
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: มาสนุกกันดีกว่า House Party!
มาช้าหน่อยครับเพราะงานยุ่งมว้ากกกก

ขอบคุณมากๆครับน้องเป๊กและป๊าม๊าเช่นเคย พวกเราไปหลั่นล๊าคฤหาสน์แสนสวยอีกแล้ว Smile

ดูรูปกันเลยดีกว่า ถ่ายมาจากไอโฟนได้ไม่ค่อยเยอะ เพราะมัวแต่เพลิดเพลินกับการลองกีต้าร์และฟังพี่ๆเล่นดนตรีไพเราะ Big Grin

ต้น Koa เป็นอย่างไร มาดูกันครับ Smile

น่าสอยกลับบ้านทั้งต้นจริงๆเร้ยยย 555

OM-45 GE Brazilian ในตำนาน รึจะสู้ D100 สี่ขา!! Tongue

ขนาดพี่ป๋อยังชมเปาะว่า D100ตัวนี้ดีกว่าที่บ้านแกอีกครับ 555

ขอแชะกับกีต้าร์ตัวโปรด Gibson J-45 Custom Shop Maui Wowie Limited Edition
ตัวนี้พี่ป๋อบอกว่าเต็ง1ในใจพี่ป๋อจากต้นKoa Smile

ลายจัดซะ!

อีกซักมุมนะจ้ะ Tongue
[Image: E4CsqZ.JPG]

ขอแชะอีกซักมุม อยากมีบ้านแบบนี้จัง บ้านน้องเป๊กสวยมากๆ โดยเฉพาะชั้นนี้นั่งชิลเล่นกีต้าร์มีความสุขมากกกกก

เพื่อนๆตั้งใจลองกีต้าร์หายากเสียงดีๆกันมากๆครับ ฝีมือแพรวพราวสุดๆ Smile

ทดสอบเปรียบเทียบ Blind Test โดยให้หลับตาแล้วลองเล่นและฟังเสียงว่าชอบตัวไหนมากกว่ากันระหว่าง
Martin OM-45 GE vs Martin Custom Shop OM-42 Marquis

ผลคือ
PiggyPrince ลองคนแรก แยกออก ชอบ OM-45GEมากกว่า
วันละเป๊ก แยกออก ชอบ OM-45GEมากกว่า
พี่ป๋อ Povation ... ให้เจ้าตัวมาสรุปเองดีก่า อิๆ Tongue
น้า Call มาคนท้ายๆ ก็ยังแยกออกครับ เลือก OM-45GE

มาดูภาพตอนน้าCallลองกันครับ

Note: วัตถุประสงค์การลองปิดตาเล่นและทาย เพื่อให้ทดสอบหูและฟิลลิ่งในการเล่นว่า เสป๊ครูปทรงของทั้งสองรุ่นเรียกได้ว่าแทบจะเหมือนกันหมดทุกประการ ต่างกันแค่ไม้หลัง ดูซิว่าจะสามารถฟังออกกันไหมครับ Smile
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 07-06-2013, 17:25 by piggyprince.)
07-06-2013, 17:13
Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes piggyprince's post:
Nueng (07-06-2013)

Messages In This Thread
RE: มาสนุกกันดีกว่า House Party! - by piggyprince - 07-06-2013, 17:13

Forum Jump: