Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาตโปรโมทผลงานชิ้นแรกของหลานชาย - เพลงในแนว Modern Jazz
Author Message
Chad90 Offline
Member

Likes Given: 1
RE: ขออนุญาตโปรโมทผลงานชิ้นแรกของหลานชาย - เพลงในแนว Modern Jazz
ขอบคุณแทนหลานชายสำหรับทุกคำชมครับ เวลาผ่านไปเร็วมาก เมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว ตอนที่เพิ่งจบ ม.6 ยังเห็นเขาหัวเกรียนอยู่เลย ปลื้มในตัวเขาเหมือนกัน

P'Nap, I'm very proud of him too. He chose his own path. Let see how far he can go.
My wife and I are looking forward to meeting you too. There's a real chance that we'll see you in CM.
And, thanks for posting those two videos. Totally different styles, aren't they?

(20-11-2012, 10:36)ยอดเยี่ยม Wrote: Rolleyes ดูท่าทางหลานพี่ Chad เล่นได้หลากหลายแนวมาก..เยี่ยมเลย

กีตาร์ Godin ตัวในคลิปผมเคยมีครับ
เล่นได้หลากหลายแนวอีกเช่นกัน
แถม On stage ก็เอาอยู่ครับ Wink
น้ายอดเยี่ยม ถ้าดู clip อื่นๆ ของเขาบน youtube ที่เขาเล่น cover เพลงของศิลปินต่างๆ จะเห็นเขาเล่นกีตาร์ไฟฟ้าอีกตัวหนึ่งมากกว่า ตัวนั้น NNG ของไทยทำครับ เห็นเขาบอกว่าเวลาไปเล่นแจมที่ไหน นักดนตรีฝรั่งหันมามองทุกคน เพราะทึ่งในเสียง ตัว Godin น่าจะได้มาทีหลัง

(20-11-2012, 11:14)SARUN Wrote: ได้ฟังสำเนียงการบรรเลงกีต้าร์แล้ว สมกับที่มาจากBerklee College of Music แล้วล่ะ!!!
น้า Sarun ฟังละเอียดมาก ผมแยกแยะไม่ออกหรอก รู้แต่เขาเคยเล่าให้ฟังว่า อาจารย์เขาที่ Berklee บอกเขาว่า ถ้าจะฝีกเล่นกีตาร์ให้ได้หลากหลาย ควรฟังเพลงที่เล่นด้วยเครื่องตนตรีชนิดอื่นมากๆ เช่นเปียโน หรือเครื่องเป่า แล้วนำมาประยุกต์เล่นด้วยกีตาร์ เพราะจะได้แนวการเล่นและทางนิ้ว ที่แตกต่างออกไป ผมไม่ค่อย get เท่าไหร่

(20-11-2012, 11:19)karn Wrote: สุดยอดเลยครับ
ขอบคุณที่ชอบครับน้า Karn

(20-11-2012, 13:15)Maow Wrote: ประทับใจมากครับสำหรับความสามารถของหลานชายของน้า Chad

เชื่อมั่นว่าจะเป็นเพชรที่ประดับวงการดนตรีของเมืองไทย หรือเป็นครูบาอาจารย์ให้กับเด็กไทยสืบต่อไปครับ
ขอบคุณครับน้า Maow
หนทางของเขายังอีกไกลครับ
แต่ตอนนี้อย่างน้อยก็มี คนใน FB ในกลุ่มที่ผมเอา video 2 ชุดนี้ไปโพส ส่ง clip นี้ไปให้ลูกชาย (อายุ 18) ซึ่งเรียนแพทย์จุฬาฯและเล่นดนตรีด้วย ดู เพื่อให้เอาเป็นตัวอย่าง

(20-11-2012, 19:03)sputnikboy Wrote: เก่งจังครับ คุณ Chad90 น่าจะช่วยเอามาขายเมืองไทยนะครับ
เดี๋ยวจะลองถามพี่ชายดูครับ

(20-11-2012, 19:09)povation Wrote: หลานเก่งจังครับเพื่อน ปลื้มใจแทนเลย
นึกถึงหลานของผมที่อยู่อเมริกาเหมือนกัน แต่เก่งดนตรีไปอีกแนวหนึ่ง
ปลื้มเช่นกันครับ หลานผมเริ่มเล่นจาก rock ไป jazz และคิดว่าคงจะอยู่กับ jazz ต่อไป
20-11-2012, 23:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนุญาตโปรโมทผลงานชิ้นแรกของหลานชาย - เพลงในแนว Modern Jazz - by Chad90 - 20-11-2012, 23:38

Forum Jump: