Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องทรงของกีตาร์สำหรับตีคอร์ดเสียงนุ่มๆ คับ
Author Message
jeud Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ถามเรื่องทรงของกีตาร์สำหรับตีคอร์ดเสียงนุ่มๆ คับ
อยากซื้อกีตาร์ใหม่ซักตัวคับ เน้นเล่นเองร้องเองในห้องไม่ได้ไปออกงานที่ไหนคับ อยากได้เสียงนุ่มๆ เวลาตีคอร์ด มีเล่นแบบเกาบ้าง

ส่วนตัวผมชอบทรง OM คับ ไม่ชอบทรง Dreadnought แต่เท่าๆที่ได้พยายามหาข้อมูลเหมือนจะชี้ขาดว่า Dreadnought เหมาะกับตีคอร์ดที่สุดแล้ว

1. ข้อมูลที่ได้มานี่ถูกต้องใช่ไม๊คับ
2. ทรงของกีตาร์นี่ทำให้เห็นความแตกต่างชัดเจนเลยใช่ไม๊คับ
3. ผมอยากลองบันทึกเสียงเพื่อลง youtube บ้างถ้าได้กีตาร์ที่ไม่สามารถเสียบแอมป์ได้ จะใช้วิธีไหนบันทึกเสียงแล้วดีในระดับนึงแล้วประหยัดงบดีคับ เช่น ใช้ Mic Condensor มาจ่อเลยได้ไม๊
4. ตอนนี้ผมชอบ Veelah มากคับ มียี่ห้อ+รุ่นอื่นๆ ในงบประมาณไม่เกิน 15,000 แนะนำบ้างไม๊คับ

ขอบคุณน้าๆ ทุกคนที่ช่วยตอบนะคับ
02-10-2012, 13:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเรื่องทรงของกีตาร์สำหรับตีคอร์ดเสียงนุ่มๆ คับ - by jeud - 02-10-2012, 13:17

Forum Jump: