Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กิตาร์ martin รุ่นd28ที่เป็นindian Rosewood เสียงต่างกับ Brazilian Rosewood หรือไม่
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: Subject ยาวเกิน 88 ตัวอักษรครับ
(24-09-2012, 19:43)karn Wrote: ขออภัยที่นอกเรื่องนะครับ อยากให้ขำๆกันอ่ะครับTongue
บางทีผมก็คิดว่ากีต้าร์มันก็เหมือนถ้วยชามสังคโลกน่ะครับ
ถ้าเอามาใส่ข้าวกิน ถ้วยชามสมัยนี้ก็ใส่ข้าวกินได้เหมือนกัน แถมออกแบบสวยกว่า ราคาถูกกว่า แต่เรื่องคุณค่ามันอยู่ที่ใจอ่ะครับ
หรือแก้วไวน์ เทไวน์ใส่ถ้วยก็ดื่มได้เหมือนกัน เทใส่แก้วไวน์ที่ซื้อจากบิ๊กซี เทใส่แก้วไวน์คุณภาพดีที่ซื้อจากเซ็นทรัล
หรือเทใส่แก้วคริสตัลที่มาจากโบฮีเมีย ไวน์เหมือนกันแต่อรรถรสย่อมแตกต่างกันไป

Brazilian เบสกระชับกว่า โอเวอร์โทนมากกว่า แต่ส่วนตัวผมชอบเสียงเบสของ Indian
เพราะผมเล่นกล่อมตัวเองนอน ไม่ค่อยได้เล่นออกแอมป์ เลยชอบอะไรที่บึ้มๆอ่ะครับBig Grin

กีต้าร์ ....ใช้ไม้อะไรก็เป็นกีต้าร์ แต่ไม้ดีก็มีอรรถรส
ไวน์.......รินใส่ภาชนะใดก็ยังเป็นไวน์ แต่ภาชนะดีก็มีอรรถรส

สก๊อยต์...ใส่ชุดพริตตี้รถยนต์!!!??? &^%#$*(@@! Sad

ผมขอแบบเสื้อกล้าม กางเกงเจเจ ดีกว่าครับ(แบบไม่ออกแอมป์นะ)Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

24-09-2012, 21:47
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Subject ยาวเกิน 88 ตัวอักษรครับ - by Tai Labour - 24-09-2012, 21:47

Forum Jump: