Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เป็นไปได้มั้ยครับที่ Gibson LP classic จะเสียงดีกว่า Standard
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: เป็นไปได้มั้ยครับที่ Gibson LP classic จะเสียงดีกว่า Standard
(25-08-2012, 19:30)pooslash Wrote: ผมรู้จักน้องคนหนึ่งพูดคล้ายๆแบบนี้ บอกกีต้าร์ของเขา เสียงดีกว่าของคนอื่น ทั้งที่รุ่นเดียวกัน เพราะเขาคัดมาเอง
ผมฟังแล้ว เฉยๆ เพราะผมก็ว่ากีต้าร์ของผมรุ่นเดียวกัน เสียงดีกว่าของน้องเขาเหมือนกัน มันเป็นความรู้สึกครับ
เสียงบางเสียง น้องเขาได้ยิน ผมไม่ได้ยิน เพราะผมอายุมากกว่า แต่เสียงที่น้องเขาได้ยิน อาจเป็นเสียงที่ผมไม่ชอบก็ได้

เหมือน BR-180 กับ HD-28 ไงครับ

ผมอยากบอกว่า... การปรับให้ sound ได้อย่างที่ต้องการ สำคัญกว่า
ปรับเป็นแล้วยังไม่ดีถูกใจ ค่อยโทษกีต้าร์ครับ
26-08-2012, 03:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เป็นไปได้มั้ยครับที่ Gibson LP classic จะเสียงดีกว่า Standard - by Katayoot - 26-08-2012, 03:29

Forum Jump: