Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีน้าไหนเคยใช้ยี่ห้อนี้ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: มีน้าไหนเคยใช้ยี่ห้อนี้ครับ
โธ่ ถัง...มาไม่ทัน....ไปตั้งกะโพสต์ที่ 5 Tongue

ตอนนั้นที่จะซื้อกีต้า ก่อนจะซื้อผมก็ไปตระเวณลองตามงบฯ ที่ตั้ง
จำได้ว่าในงบที่พอจะเลือกได้ก็มี
Takamine (ETN อะไรซักอย่าง จำไม่ไ่ด้ครับ ประมาณ 45,000)
Crafter (จำรุ่นไม่ได้ ที่เป็น All Solid อ่ะครับ ประมาณ 27,000)
Taylor (serie 2 ประมาณ 30,000)
Guild (GAD ประมาณ 25,000)
Seagull (เลือกได้ทุกรุ่นเลยครับ ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยแพง)

จากทั้งหมดนั้น สุดท้ายแล้วมาเหลือ 2 ตัวนี้ระหว่าง Guild GAD กับ Seagull ครับ
แล้วก็ตัดสินใจเอา Seagull มา เพราะ 1.คอใหญ่ดี 2.อยากได้กีต้าฝรั่งครับ

จากคำถามที่ว่า "เทียบกับ Takamine"
ตอนนั้นในงบของผมตั้งไว้ราวๆ 40,000 บาท
ผมชอบทั้ง Guild GAD และ Seagull มากกว่า Takamine ครับ
แต่ Takamine ที่ราคาเกินกว่างบของผม ผมก็ไม่รู้ครับ ไม่ได้ลองเลย
เพราะถ้าลองแล้วชอบ ก็ไม่มีเงินซื้ออยู่ดีครับ Big Grin

เสียงเป็นยังไง ก็เรียกว่าดี มีมาตรฐานครับ รูปร่างหน้าตาดี (มาก) งานประกอบก็ดี ตั้งสายก็ตรงไม่เพี้ยนง่ายครับ
ส่วนลักษณะเสียง บรรยายด้วยตัวหนังสือไม่ถูกจริงๆ ครับ
ไปหาฟังตาม Youtube เสียงก็ไม่เห็นเหมือนกีต้าผมเลยครับ
(ของผมเป็น Seagull รุ่น Artist Studio Burst ครับ)

อยากมาลองก็นัดมาได้เลยนะครับ ยินดีมาก
และขอบคุณที่เข้าไปชมกีต้าของผมด้วยครับ Big Grin
20-03-2012, 11:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีน้าไหนเคยใช้ยี่ห้อนี้ครับ - by dear709 - 20-03-2012, 11:29

Forum Jump: