Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามเรื่องนำกีต้าขึ้นเครื่องบิน
Author Message
speeed Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอถามเรื่องนำกีต้าขึ้นเครื่องบิน
สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกมาใหม่ ผมชื่อ กอล์ฟ ครับ
ผมมีเรื่องข้องใจอยากถามน้าๆหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งหัดเล่นกีต้าร์ อยากถามว่าถ้าซื้อ
กีต้าร์ พอผมดีจะขึ้นไปกรุงเทพช่วงเดือนมีนาคม จากกรุงเทพแล้วนำ กลับบ้าน สามารถนำกีต้าร์ ขึ้นเครื่องได้เปล่าครับ ไม่อยากให้ใส่ใต้เครื่อง หากต้องใส่ควรทำอย่างไรกลัว
กีต้าร์พัง
แล้วผมมีงบอยู่ 60000-70000บาท อยากให้น้าๆแนะนำหน่อยครับ ผมอยากได้กีต้าร์ประมาณเล่นเพลงร็อคๆไปจนถึงเมทัล หน่อยครับ ไม่ทราบว่าน้าๆว่าควรจะหา
กีต้าร์แบบไหนดีตอนนี้ที่เล็งอยู่ก็ ibanez rg 870qmz หรือที่ว่าน้าๆเห็นว่าน่าสนใจดี อยากให้น้าๆช่วยแนะนำหน่อย หลายๆตัวเลยเพื่อจะได้ไปลองเดินหาดู ในงบนี้อาจจะรวม ลำโพงและeffect เลยก็ได้หรือจะกีต้าร์อย่างเดียวก็ได้ ช่วยแนะนำร้านหน่อยก็ดีครับ
หากผมไปซื้อควรเช็คกีต้าร์ส่วนไหนบ้าง ควรต้องทำอย่างไรบ้างในการตรวจสอบ
กีต้าร์ว่าดีหรือเปล่า อยากให้น้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ
19-01-2012, 14:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอถามเรื่องนำกีต้าขึ้นเครื่องบิน - by speeed - 19-01-2012, 14:24

Forum Jump: