Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องTaylor NS24CEกับTaylor NS34CE
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ถามเรื่องTaylor NS24CEกับTaylor NS34CE
เอามาให้ผมดูผมก็ไม่ยอมรับเป็นพ่อหรอกครับ ท้องกับใครมาผมก็ไม่รู้ครับ

ก่อนจะขายทิ้งลองวิธีนี้ก่อนครับ

1. ซื้อ silica gel แบบสีฟ้ามาหนึ่งกิโลเลย เขาขายกันกิโลละสองร้อยกว่าบาทครับ (ลองกูเกิ้ลดูใด้)

2. หาถุงเท้าเก่าๆมาซักสี่ข้าง (ที่ไม่เอาสองคู่เพราะทุกคนมีถุงเท้าเก่าที่ไม่ใช้เพราะมันเหลืออยู่ข้างเดียวกันทุกคน) กรอก silica gel เข้าไปแล้วผูกปากครับ

3. เอาสายกีต้าร์ออก เปิดกล่องเอาที่เป่าผมไล่ความชื้นออกก่อน เอากีต้าร์วางในกล่องแล้วยัดถุงเท้าเข้าไปใน sound hole ใช้ gel ครึ่งโลก็พอครับ

4. ปิดกล่องแล้วเอาถุงดำมาครอบไว้ วางกล่องไว้ในที่ๆที่อากาศเย็นที่สุดในบ้านหนึ่งอาทิตย์เต็มโดยไม่ต้องไปสนใจมัน ถ้าเปิดออกมาดูท้องน่าจะยุบแล้วครับ ถ้ายังยุบน้อยก็เริ่มทำใหม่อีกครั้ง

ไม่ต้องกังวลว่ากีต้าร์จะแห้งไปหรอกครับเพราะ silica gel มันดูดความชื้นจนเหลือ 40% แล้วมันก็หยุดทำงานครับ
13-12-2011, 18:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องTaylor NS24CEกับTaylor NS34CE - by pood - 13-12-2011, 18:03

Forum Jump: