Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย
เอาแบบไม่เกรงใจนะครับโดม..
ดูภาพรวมสวยสะอาดครับ แต่ผมแอบเห็นด้วยกับที่โดมบอกว่าลายไม้ใต้บริดจ์มันมีสีที่ออกเหลื่อมและเกรนสีของไม้
เป็นผมเองคงแอบเซ็งเหมือนกันครับ อดทนรอมา3ปีแน่ะ
แต่ถ้ามองอีกมุมแบบไม่จู้จี้ มันก็เป็นลายไม้ตามธรรมชาติแหละครับ
จากรูปเท่าที่สังเกตุได้ เกรนของไม้Adiค่อนข้างตรงมาก ถือว่าเป็นเกรดไม้ที่ดีมากครับ
ตามตำราว่ากันไว้เท่าที่เคยหาอ่านมา เค้าบอกว่าเกรนด้านนอกจะห่างและไล่เข้ามาเล็กถี่
จะเป็นไม้ที่ให้โทนเสียงทุ้ม กลาง แหลม ที่ออกมาดีที่สุด อ่านเค้ามาอีกทีครับ
เหมือนกับOM-28Marquis/Gibson SJ-200 TV VOS LTDผมเลยครับ เสียงโคตรดีเลยขอบอกยิ่งเวลาผ่านไป
แต่ถ้าให้เดาแบบน้าเล็กว่าไว้ เสียงดีสุดๆแน่นอนครับ Big Grin

ขออนุญาติลงเปรียบเทียบให้เห็นตัวที่ผมมีครับ
OM-28 Marquis Adirondack Top
Photobucket

Gibson SJ-200 TV VOS LTD
Photobucket
ยินดีด้วยจริงๆกับLowden Brazillian/Adi ที่กำลังจะมาสู่อ้อมกอด วันไหนแวะมาบ้านพี่ป๋อกริ๊งบอกหน่อย
เรากับเป๊กและน้าเรียวอยากเข้าไปชมตัวเป็นๆและฟังเสียงหน่อยครับ Big Grin
ปล.ที่โรงงานเป็นไงมั่งครับโดม น้ำท่วมเข้ารึเปล่าครับ
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 06-12-2011, 09:27 by piggyprince.)
06-12-2011, 09:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - by piggyprince - 06-12-2011, 09:25

Forum Jump: