Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรียนกีตาร์แจ๊สกับใครดีครับ
Author Message
shood Offline
Member

Likes Given: 5
RE: เรียนกีตาร์แจ๊สกับใครดีครับ
เรื่องแนะนำกีต้าร์ขออนุญาติไม่แนะนำครับ เพราะไม่ทราบจริงๆ

ส่วนเรื่องเรียน ผมมาแชร์ประสบการณ์แล้วกันนะครับ เพราะผมก็ศิษย์ร้อยอาจารย์มาเหมือนกัน
เรื่องเรียนกีต้าร์ Jazz ผมไม่แน่ใจว่าคุณมีประสบการณ์มาขนาดไหนนะครับ
เอาเป็นว่า ถ้าคุณเล่นมาพอสมควรแล้วแนะนำให้ไปเรียนกับ มือเปียโนวง Pomelo Town ครับ
ผมไม่แน่ใจว่า อ.ท่านนี้ยังรับสอนนอกเวลาอยู่หรือไม่ แต่ฝีมือระดับสุดยอดมือกีต้าร์ Jazz แล้วครับ
เล่นจนไม่มีอะไรจะเล่นต้องไปเล่น Piano แทนครับ ส่วนตัวผมไม่เคยเรียนกับท่านนะครับ
แต่ได้มีโอกาสเรียนกับศิษย์ท่าน ซึ้งเป็น อ. สอนกีต้าร์ที่ ม.มหิดลอยู่ครับ

ผมขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อนะครับ แต่หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติม PM มาหาผมจะดีกว่าครับ
เพราะผมไม่ได้ขออนุญาต อ. แกมาโพสครับ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ปล.หากคุณเคยฟังเพลง Pop ของวง Zaza เพลงเข้่าใจใช่ไหม อ.ท่านนั้นเป็นคนอัดกีต้าร์ท่อนโซโล่ครับ ถือว่าเป็น 1 ใน Master Piece โซโลกีต้าร์เพลงไทยที่ผมชอบมากที่สุดเลยครับ หากยังไม่เคยฟังลองหามาฟังแล้วแกะเล่นดูครับผม
19-09-2011, 19:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรียนกีตาร์แจ๊สกับใครดีครับ - by shood - 19-09-2011, 19:55

Forum Jump: