Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความช่วยเหลือครับ
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: ขอความช่วยเหลือครับ
(08-09-2011, 22:27)pood Wrote: ถ้าเพิ่งซื้อมาและรู้จักกับคนขายดีก็ลองเคลมดูก่อนครับ ปัญหาแบบนี้ถ้าไม่รู้จักกันทางร้านมักจะไม่รับเคลมเพราะคออาจแยกเนื่องจากอุบัติเหตุที่ลูกค้าเป็นต้นเหตุ (ทำกีต้าร์ล้มหรือมีคนเผลอเอามือไปท้าวคอ) รอยแยกขนาดนี้ถ้าเกิดตั้งแต่ส่งมาจากโรงงานน่าจะมองเห็นใด้ชัดเจนตอนตรวจรับสินค้านะครับ หรือถ้าเป็นอย่างที่น้า sarun บอกว่ายี่ห้อนี้งานประกอบไม่ค่อยปราณีตก็ลองเช็คดูตัวอื่นที่แขวนอยู่ในร้านว่ามีอาการนี้หรือเปล่า ถ้ามีก็ต้องทำใจครับนอกจากเขาจะยอมให้เปลี่ยนตัวใหม่

นี่ครับนี่หละเป็นเหตุให้ผมห่วงๆอยู่ ส่วนเรื่องตั้งหรือวางไว้แล้วล้ม คือตรงนี่พูดยากมากครับ เพราะถ้าผมเป็นคนขายก็คงไม่เชื่อครับว่าไม่เคยล้ม แต่ งานนี้มันผิดๆไปจริงๆครับ คือตั้งแต่แรกซื้อผมไม่ได้ดูละเอียดเอง แล้วก็ไปตอนเหมือนว่าร้านจะปิดแล้ว 1730น. ฝกก็ตก แฟนก็งอน(คนจ่ายตัง) เพราะราคามันเกินงบไปบานตะโก้

ผมก็ลองได้แค่เสียงโปร่ง เสียงแอมป์ ตรวจดูสภาพโดยทั่วไป (รีบๆ) แล้วก็หิ้วกลับบ้าน เพราะต้องรีบซ้อม อย่างน้อยก็เพื่อให้ชิน และปรับการเล่นสรา้ความคุ้นคย แด๋วไปหลุดบนเวทีหละฮาเลย

ก็ดูแลเป็นอย่างดี พอมีเวลาก้เลยมานั่งพินาฯ เพราะจะว่าไปแล้วตัวนี้ถือเป็นตัวแรกที่เป็นไม้แท้ครับ แม้จะแค่ไม้หน้าก็เถอะผมก็ภูใจมาก แต่สายตาเจ้ากรรมมันดันไปจ๊ะเอ๋กับรอยนี้เข้า ต้องบอกอย่างนี้ครับ รอยตรงไม้หน้านี่เห็นได้ชัดว่าต้องมาจากโรงงานแน่นอน เพราะเป็นรอยอุดด้วยกาว ครับ ทั้งด้านซ้านและขวา ส่วนด้านหลังที่เป็นรอยแตกยาวอธิบายอย่างนี้ครับ สภาพเหมือนอุดหรือโป๊วสีไม่ถึงมันเหมือนอยู่ก็งบหมดไม่อุดต่อซะดื้อๆอย่างนั้นแหละ เพราะถ้าเป็นรอยแตกมันต้องเฉียงขึ้นไป และรอบคอต้องมีรอยร้าว แต่นี่ไม่ รอบๆคอปรกติ แล้วก็อยู่ๆก็เป็นรอยแยกเลย เหมือนกับว่าเค้าใส่คอไม่สนิท หรือไสไม้ไม่เสมอจึงอุดด้วยกาว โป๊วด้วยสี แต่ทีนี้ตรงส่วนปลายอาจจะไสหนักมือหรือพลาดไม่ทราบได้ ถึงได้เป็นรอยที่เห็นครับ

ผมจึงอยากรบกวนเพื่อนช้วยถ่ายรูปบริเวณตรงที่เกิดเหตุมาแบ่งปันกันดูครับ ผมจะได้แน่ใจ ยิ่งใครมีรุ่นนี้ยิ่งเป็นพระคุณครับ
(This post was last modified: 09-09-2011, 08:20 by cort.)
09-09-2011, 08:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอความช่วยเหลือครับ - by cort - 09-09-2011, 08:11

Forum Jump: