Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จากกระทู้ของน้า กีต้าร์เก่าครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: จากกระทู้ของน้า กีต้าร์เก่าครับ
พวกนักดนตรีนี่เลอะเทอะกันใหญ่แล้วครับ ความจริงแล้วเจ้าแผ่นนี้เขาเรียกว่า "Circle of Life" ซึ่งเขาใช้ในการผูกดวงของกีต้าร์ตามเวลาตกฟากของกีต้าร์ตัวนั้นครับ

[Image: 6KGHN.jpg] [Image: zPqNO.jpg]

หากน้ายอดทราบวันที่ผลิตของกีต้าร์ซึ่งบางยี่ห้อเขาบอกไว้ชัดเจนก็สามารถเอามาผูกดวงของกีต้าร์ใด้ว่ามันเป็นเนื้อคู่ของน้ายอดหรือเปล่า คนสมัยใหม่ที่ไม่เชื่อเรื่องนี้อย่างน้าชัย Parker นั้นมักเลือกซื้อกีต้าร์โดยดูแค่ลักษณะภายนอกอย่างเช่นความสวยและเสียงเลยเอามาขายต่อในเวลาเพียงเดือนสองเดือนต่อมาเกือบทุกตัว ส่วนกีต้าร์บางตัวอย่าง Martin D-41 ตัวหนึ่งที่เกิดมาในราศีร้อนแรงแต่เจ้าของคนแรกเป็นคนอายุมากที่หมดไฟแล้ว เจ้า D-41 เลยเกิดอาการตกมันจนคอเยิ้มแต่พอมาอยู่กับน้ายอดอาการตกมันก็หายเป็นปลิดทิ้งไงครับ

ถ้าใครต้องการผูกดวงให้กับกีต้าร์ตัวเองหรือต้องการเช็คลักขนาของกีต้าร์ตอนไปเลือกซื้อก็ติดต่ออาจารย์ยอดเยี่ยมใด้ครับ
07-09-2011, 10:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จากกระทู้ของน้า กีต้าร์เก่าครับ - by pood - 07-09-2011, 10:27

Forum Jump: