Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ตัวใหม่บางๆ เอายี่ห้ออะไรดีครับ
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
กีตาร์ตัวใหม่บางๆ เอายี่ห้ออะไรดีครับ
คือดูท่าทางแล้วเจ้าลูกชาย คงจะทำการยึด "ไอ่เห่ย" ของผมอย่างเป็นทางการ เป็นที่แน่นอนแล้ว (Cort SFX-E) ตอนนี้กำลังมองๆหาตัวใหม่อยู่ ครับ

ที่อยากได้ใหม่นี้สเปกก็ต้องเป็นตัวบางๆ เป็นโปร่งไฟฟ้าขนาดหนา 3.5นิ้วลงมา พอดีไผปเจอเจ้า พาราเมาส์X ตัวนั้นมันขนา 7.5 ซม. หรือราวๆ 3 นิ้ว แต่ติดที่ว่างานประกอบมันไม่อำนวย แถมยังเป็นสะพานแบบร้อยสาย(แบบคลาสสิก) เสีออีก คือเมื่อใช้นานๆไปมันก็จะถูกแรงตึงของสายงัดซะเปิด ไม่เวิกร์แน่ๆ อยากได้แบบเป็นหมุดท่าจะโอเคกว่า ผมก็พยายามหาอยู่ แต่ก็เจอแต่ราคา 3800 ซึ่งผมไม่ได้บอกว่าของถูกจะไม่ดีนะครับ ผมเป็นห่วงว่าจะไม่ได้แม้กระทั่ง ลามิเนต แต่จะได้พวก พลาย์วู๊ดแทน คือได้ไม้อัดทำฝาบ้าน แทน ตอนนี้ก็จนปัญญามาก ไม่รู้จะค้นหาอย่างไร เพื่อนๆมีใครแนนะนำ บ้างครับ จะเป็น ออโซลิต หรือท๊อปโซลิด ก็ไม่มีปัญหา โดยส่วนตัวแล้วชอบทาคามีเนะ แต่ถ้าได้ยี่ห้ออื่น เพื่อเปรียบเทียบก็ยิ่ง เป็นพระคุณครับ
09-08-2011, 10:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์ตัวใหม่บางๆ เอายี่ห้ออะไรดีครับ - by cort - 09-08-2011, 10:16

Forum Jump: