Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยผมตัดสินใจทีครับ
Author Message
dugkskub Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ช่วยผมตัดสินใจทีครับ
คือว่า ผมเล่นกีต้าร์ครับ มีปัญหาคือตอนนี้มีงบจำนวนนึงตัดสินใจจะซื้ออุปกรณ์ครับ ช่วยรับฟังรายละเอียดแล้วช่วยตัดสินใจทีครับ

คือ ตอนนี้เวลาผมซ้อมที่บ้าน ผมจะใช้กีต้าร์ต่อกับLine6 UX2 เข้าเล่นกับคอม แล้วตรงเสียงออกผมใช้ลำโพงขี้ร้ายมาเสียบครับ

ส่วนเอฟเฟคใช้ในโปรแกรม POD Farm ที่ Line6 มันมีมาให้ในตัว

เวลาซ้อมผมก็โอเคนะครับ แต่เสียงที่ได้ผมรู้สึกมันไม่โดนใจ เหมือนมันแตกๆ แหกๆเละๆ และมีเสียงจี่เยอะ

ตอนนี้อยากได้เสียงดีๆหนักๆหน่อย

มีงบ 2 หมื่นต้นๆ ครับ

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะถอย แอมป์ด้วยเงินจำนวนนี้เลย หรือว่า แบ่งไปซื้อเอฟเฟค ด้วยดีครับ

แต่หลักๆผมใช้เล่น+อัดลงคอมครับ Line6 UX มันจะใช้ต่อพ่วงเอฟเฟค + แอมป์แล้วเสียงเข้าคอมได้ไหม

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ ว่าเงินจำนวนนี้จะแบ่งซื้ออย่างไรให้ได้เหมาะสมที่สุด

ปล.สรุปสั้นๆครับ คือ

ผมตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อ แอมป์ตัวเดียวด้วยเงิน2หมื่นต้นๆ หรือ แบ่งเงินจำนวนนี้ซื้อทั้งแอมป์ทั้งเอฟเฟคครับ

ปล2.เห็นมีคนแนะนำ Alesis monitor m1 320 usb มาแล้วให้ไปซื้อเอฟเฟคมาอีกตัว คือผมไม่เข้าใจว่ามันคือยังไงอะครับ

ใช้งานหลักๆคืออัดลงคอม คิดว่าซื้อแบบไหนจะเหมาะสมที่สุดหรอครับ
04-08-2011, 01:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ช่วยผมตัดสินใจทีครับ - by dugkskub - 04-08-2011, 01:09

Forum Jump: