Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนขอคำแนะนำการเล่น Tremolo ค่ะ
Author Message
pummynarak Offline
Member

Likes Given: 0
RE: รบกวนขอคำแนะนำการเล่น Tremolo ค่ะ
ขอบคุณน้าไขไก่มากค่ะ...
ตอนนี้เรื่องเล็บนี่หละค่ะปัญหา เพราะปุ้มเล็บสั้นๆน่าเกลียดที่สุดในโลก ไว้เล็บยากมาก น้าไข่ไก่ว่า ไว้แค่ 2-3mm ปุ้มคงต้องล่อไปสัก 5 mm ถึงจะโผล่พ้นนิ้วขึ้นมาได้ ทุกวันนี้เวลาเล่นเสียงมันก็เลยไม่ใสเท่าไหร่ สงสัยงานนี้ต้องล่อปิ๊กนิ้วทั้ง 4 นิ้ว ถือว่าเป็นการฝึกใหม่ไปเลย จะได้เล่นให้ชินแต่แรก...เคยเห็น Sungha Jung ใส่เล่น แล้วนึกถึงเล็บผีที่ใส่เล่นตอนเด็กๆเลยอะค่ะ...Big GrinBig Grin
P.S. จะตั้งใจฝึกให้ได้ค่ะ ได้สักพอฟังเป็นเพลง ก็ดีใจสุดๆแล้วค่า
ว่าแต่ น้าไข่ไก่คะ...สายฝน นี่ง่ายสุดแล้วเหรอคะ
เพราะใช้เทคนิคนี้แค่บางท่อน หรือว่า TAB ไม่ยากเท่าเพลงอื่นคะ
เพราะว่า ปุ้มฟังแล้วมันก็ยังเป็นอะไรที่ห่างไกลเหลือเกิน...เฮ้อ
(This post was last modified: 26-07-2011, 15:26 by pummynarak.)
26-07-2011, 15:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนขอคำแนะนำการเล่น Tremolo ค่ะ - by pummynarak - 26-07-2011, 15:23

Forum Jump: