Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประกาศตามหานาย BENZ ครับ
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ประกาศตามหานาย BENZ ครับ
ขอบพระคุณมากครับพี่คอล
ผมอินตามไปกับคลิปนี้เพราะเคยไปเข้าป่าตั้งแคมป์กับเพื่อนๆิีอีก 5-6 คนที่น้ำตกป่าละอูเมื่อยี่สิบกว่าปีที่แล้ว
สมัยนั้นยังไม่ตัดถนน ต้องเดินเท้าเข้าจากหมู่บ้านกระหร่างอีกครึ่งวันกว่าจะถึงตีนน้ำตก
ตั้งแคมป์กันที่ตีนน้ำตก เช้าก็พากันขึ้นไปดูว่ามันมีอะไรข้างบน จนถึงหน้าผาสูงขึ้นไปต่อไม่ได้
ผมกับเพื่อนอีกคนนึงอยากรู้อยากเห็นจึงปีนผาน้ำตกขึ้นไป ผมเป็นคนนำ
เพื่อนผมมันปีนไปสักพักมันบอกว่าไม่ไหวแล้ว ปีนกลับเหอะ
เพื่อนๆข้างล่างก็ตะโกนให้รีบลงมา อันตราย
ผมค้างอยู่ที่หน้าผา หันกลับไปก็บอกกับตัวเองว่าถ้าปีนพลาดกูตายแน่
ทางรอดคือต้องกระโดดข้ามจากหน้าผาฝั่งหนึ่งไปยังอีกฝั่งหนึ่ง ห่างกันราวๆเมตรครึ่ง แต่ข้างล่างเป็นหุบเหว
กำลังคิดว่าจะทำอย่างไร หินที่ผมเกาะอยู่ก็หลุด รู้ตัวอีกทีก็มาอยู่ที่หน้าผาอีกฝั่งนึงแล้ว
เพื่อนๆข้างล่างโวยวายกันใหญ่ มึงจะบ้าเหรอ..กระโดดข้ามไปทำไม
อยากบอกพวกมันว่า กูไม่ได้โดด หินมันหลุด ถ้าเกาะไม่อยู่กูตายแน่
โชคดีที่เกาะเอาไว้ได้ไม่งั้นคงต้องส่ง ฮ. มารับกลับ กลายเป็นเรื่องเล่าเวลาพวกเรามาเจอกันจนทุกวันนี้
ป่าแถบตะนาวศรีดูเหมือนไม่มีอะไรแต่มีอันตรายพอสมควร

ดีใจที่มีผู้รอดชีวิตจากเหตุการณ์ในคลิปนี้ครับ ส่วนผู้เสียชีวิตก็ขอให้ไปสู่สุคติครับ

(ปล.เบ๊นซ์มาละยังเนี่ย..ทุกคนรออยู่ ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วโทรมาถามทางไปบางปู สงสัยติดใจสาวโรงงาน)

In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

25-07-2011, 12:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ประกาศตามหานาย BENZ ครับ - by karn - 25-07-2011, 12:19

Forum Jump: