Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจอเว็ป แคตตาล๊อก กี่ต้าเก่า ญี่ปุ่น ทุกรุ่น เข้ามาหาข้อมูลกัน แถมมีราคาบอกด้วย
Author Message
me_benj Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เจอเว็ป แคตตาล๊อก กี่ต้าเก่า ญี่ปุ่น ทุกรุ่น เข้ามาหาข้อมูลกัน แถมมีราคาบอกด้วย
ขออนุญาติน้้้้้ากริษ(ขออนุญาติเรียกชื่อนะครับ)เพิ่มเติมข้อมูลเกี่ยวกับราคากีต้าที่ ยาฮุออกชั่นเล็กน้อยครับ คือการประมูลที่นี่จะมีลูกเล่นนิดหน่อยครับ ก็คือ หากราคา ไม่ถึงตามที่ผู้ประมูลกำหนดไว้ เราจะประมูลไม่ได้ครับ(แล้วแต่กรณีด้วย) ผมเคยประมูลจักรยาน ในราคาสูงสุดที่ประมาณ 6500บาท ในราคาเต็ม 2หมื่นกว่าบาท จนจบการประมูลก็ไม่มีใครให้ราคาสูงกว่านั้น แต่พอจบการประมูลระบบมันลงใหม่ให้โดยอัตโนมัต โดยผมไม่ได้เป็นผู้ชนะแต่อย่างใดทั้งๆที่ให้ราคาไปแล้ว(ผมก็งงกัระบบมันเหมือนกัน) อีกอย่างคือ บางครั้งสไตล์การประมูลของที่นี่ จะรอกดเอาใกล้ๆจะปิดประมูล เพราะฉะนั้น หากต้องการราคาที่เค้าซื้อขายกันจริงๆ ควรจะหาจากรายการประมูลที่เพิ่งจบไปจะค่อนข้างชัวกว่าครับ

ปล. หากผู้ขายหรือน้าๆไม่สามารถสื่อสารกันได้เข้าใจกันทั้งสองฝ่ายจริงๆ ผมขอแนะนำให้มองข้ามการซื้อของมือ2จากที่ ยาฮูเจแปนครับ ผมเคยประมูลได้ซากกระเป๋าและ กีต้าแตก กีต้าคอโก่งมาแล้วครับ แต่ถ้าเป็นเว็บกีต้าที่น้ากริษเคยได้แนะนำไว้ อันนั้นเชื่อถือได้พอสมควรครับ มีการตั้งมาตรฐานการแบ่งสภาพไว้ค่อนข้างใช้้้้้้้้ได้ครับได้ครัได้ครได้คได้ไดไ
กีต้าสวย เสียงดี มีในโลก

...แต่ไม่มีปัญญาซื้อTongue
11-07-2011, 15:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เจอเว็ป แคตตาล๊อก กี่ต้าเก่า ญี่ปุ่น ทุกรุ่น เข้ามาหาข้อมูลกัน แถมมีราคาบอกด้วย - by me_benj - 11-07-2011, 15:20

Forum Jump: