Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขาย กีตาร์ fg 580 yamaha
Author Message
call Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ขาย กีตาร์ fg 580 yamaha
(05-01-2011, 15:21)povation Wrote: ผมเป็นผู้โอนเงินซื้อกีตาร์ตัวนี้เองครับน้า Nut95
ต้องขออภัยด้วยสำหรับการตัดสินใจด่วนซื้อ โดยไม่ได้เปิดโอกาสให้บางท่านที่กำลังจะนัดหมายเข้าดูหรือลองเล่นกีตาร์ตัวนี้ก่อน
ผมเห็นลงประกาศขายแต่แรกแล้ว ก็ถูกใจ นึกถึงอดีตสมัยที่ทำงานอยู่บริษัท สยามยามาฮ่า จำกัด ได้เล่นและคุ้นเคยเสียงของกีตาร์รุ่นนี้มาก
ผมเองก็ไม่ได้มีเวลาตรวจสอบดูสภาพกีตาร์ที่ลงขายตัวนี้ อย่างละเอียดถี่ถ้วน ได้เห็นแต่รูปภาพและโทรซักถามจากเจ้าของเท่านั้น
ใจจริงส่วนลึกอยากจะบอกว่า อย่าลังเลที่จะซื้อ กีตาร์บางตัวบางรุ่น หาไม่ได้ง่ายๆ หากใครมาขายและท่าทางไว้ใจได้ก็รีบซื้อไว้โดยเร็วเสียเถิด แต่อย่าซื้อเพราะแรงเชียร์
ผมซื้อเพราะความรู้สึกโดยแท้ และชอบอัธยาศัยและการพูดจาตรงไปตรงมาของน้าpiangครับ
หวังว่าน้า Nut95 และท่านอื่นๆที่พลาดโอกาสนี้คงไม่โกรธผมนะครับ

เข็มขัดสั้นจริง ๆ ไม่ยักรู้ว่าพี่ป๋อก็สนใจ FG-580 กับเขาด้วย แต่ตัวนี้ดูจากรูปสภาพค่อนข้างดี สุ้มเสียงยังไม่ได้ลองแต่คิดว่าน่าจะโอเคด้วยเช่นกัน ยินดีกับพี่ป๋อด้วยนะครับ ไว้มีโอกาสต้องขอลองเล่นดูหน่อยนะครับ

ผมเชื่อว่าคุณ Nut95 คงไม่โกรธพี่ป๋อหรอก (แต่ ku จะจำไว้เลย ชื่อนี้ Big GrinBig GrinBig Grin) ล้อเล่นนะครับ สำหรับผมคิดว่ากีตาร์ตัวนี้อย่างมากก็แค่ฝากพี่ป๋อเก็บรักษาไว้ชั่วคราวเท่านั้น เดี๋ยวแกเบื่อ แกก็ประกาศขายออกมาเองนั่นแหละ กีตาร์อยู่ในมือพี่ป๋อ ได้มาสภาพยังไง ตอนขายออกก็ยังคงสภาพอย่างนั้น ยกเว้น เฉพาะตัวที่แกนำออกมาใช้งานจริง ๆ ยังไง รอจีบซื้อต่อจากพี่ป๋อก็ได้ แกไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ yamaha ตัวจริงหรอก แค่อดีตเคยทำงานเป็นพนักงานบริษัท YAMAHA และเคยซื้อ FG-375s ไว้เป็นที่ระลึกตัวหนึ่งเท่านั้นเอง หลังจากแกขายตัวนั้นไป แกเลยกะจะเก็บตัวนี้เป็นที่ระลึกแทนมั้ง ว่าแต่ลายไม้หลังเป็นบราซิลเลี่ยนนี่ดูสวยจริง ๆ เจอ FG-280 ป้ายแดงผมหน่อยเป็นไร ถามน้าชัยดูก็ได้ว่าเสียงเป็นไง กรีดสายเปล่าที สะท้านไปถึงขั้วหัวใจ Tongue Tongue Tongue
05-01-2011, 16:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขาย กีตาร์ fg 580 yamaha - by call - 05-01-2011, 16:08

Forum Jump: