Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
Author Message
Arnoldmobile Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
(26-12-2010, 09:09)call Wrote: น้าอาร์โนลด์ครับ ชื่อเพลง Darcy Farrow ครับ ไม่ใช่ Nancy Farell สงสัยนักร้องจะออกเสียงแอ๊คเซ่นไม่ชัด ว่าแต่คลิปไหนไม่เลือก น้าดันไปเลือกเอาคลิปที่ไม่ผ่าน QC ร้องเนื้อข้ามไปเกือบ 2 ท่อนมาอัพโหลด เพลงนี้ความยาวเต็มเพลง 4.16 นาที ผมร้องเหลือ 2.59 นาที เนื้อหายไปเกือบ 1 นาทีเพราะความตื่นเต้นเป็นเหตุ อุ๋ย.. แล้วผมจะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนนี่ สงสัยทำกรรมไว้เยอะ เที่ยวกัดชาวบ้านเขาไปทั่ว เลยเจอกรรมสนอง โดนน้าอาร์โนลด์เผาออก YT เลย

แต่ก็นับเป็นความโชคดีของผม ที่น้าอาร์โนลด์ใส่ชื่อเพลงผิด แถมใส่ชื่อศิลปิน john denver เป็นตัวย่อ JD อีก (แบบนี้ชาวบ้านชาวช่องคงเสิร์ชหาไม่เจอแน่นอน) คงมีแต่คนตกงานที่เขากำลังหางานใหม่เท่านั้นที่เสิร์ชเจอ เพราะใส่คำว่า JD (job description) แต่ได้คลิปนี้ไปฟังแทน

โธ่ ! หมดกัน แล้วผมจะมีโอกาสแจ้งเกิดกับเขาไหมนี่ อุตส่าห์หมายมั่นปั้นมือ (จนได้แผลเลือดสาด) ว่าต้องดังจากเพลงนี้แน่นอน งานนี้สลบไม่ฟื้นเลย สงสัยต้องกล้บไปเป็นโชเฟอร์ขับรถรับส่งลูกเมียเรียนหนังสือตามเดิมดีกว่า คงหมดสิทธิ์รุ่งแล้วเรา

ถ้ายังไงรบกวนน้าอาร์โนลด์ช่วยเอาคลิปที่ใช้ MARTIN D-40 เล่น ซึ่งเป็นคลิปสุดท้ายที่ใช้ MARTIN เล่นเพลงนี้มาลงแก้ตัวให้ผมด้วยนะครับ ได้โปรดเถิดSadSadSad ส่วนคลิปที่ใช้ GIBSON เล่นนั้น ถ้าจะช่วยถอดออกจาก YT ได้ก็จะเป็นกรุณาอย่างยิ่ง อายเขา TongueTongueTongue ยิ่งตอนนี้ในเวบบ้านฟ้ามีสมาชิกระดับกิตติมศักดิ์เข้ามาเปิดดูอยู่บ่อย ๆ ด้วย นะ นะ ได้โปรด
ฮา ฮา น้าคอลครับการโปรโมทศิลปินแต่ละคนจะมีกระบวนท่าเริ่มต้นไม่เหมือนกันครับBig GrinTongueของน้าคอลเริ่มแบบเลือดสาด..(กำลังจะตกจากสตูที่นั่ง..ด้วยความเป็นห่วง D- 40 เลยปล่อยกระบวนท่าคว้าจับใหญ่ของเล็กเซืยวหงส์..แก้วแชมเป็ญบอก..จะเอ๋..แล้วงับทันควัน..เลือดกระฉูดSadTongue ตั้งแต่เปิดสำนักมาพี่ท่านบาดเจ็บสาหัสสุด)ไม่ต้องห่วงครับคุณภาพของผลงานจะดีขึ้นเรื่อยๆจนถึงขีดสุดครับ เดี๋ยวจะเอากล้องไปให้เลือกคลิปตามใจชอบครับ ฮิ ฮิ สนุกครับตั้งแต่เปิดบ้านมา..บ้านฟ้าเรามีเกือบครบแล้วครับ เปิดบ้านเต่าลองกีต้่าร์ เปิดบ้านขายกีต้่าร์ริมคลองฯ เปิดบ้านถ่ายคลิป ปิดห้องร้องเพลงคู่..เอ๊ย ไม่ใช่คร้าบบ ล้อเล่นครับน้าม่อนBig GrinTongue เดี๋ยววันนี้เอากล้องไปถ่ายคลิปเพลงเพราะๆที่บ้านคุณนพดีกว่าครับRolleyesShyห้วหน้าเผ่าไปประลองฝีเท้ากับ ๔ ขา ฮี้ กับ กับ เหมือนเดิมครับ..รู้สึกจะทันกันแล้วครับ

(This post was last modified: 26-12-2010, 11:04 by Arnoldmobile.)
26-12-2010, 10:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: God loves A Cowboy - by boobyblue - 09-08-2010, 23:03
RE: God loves A Cowboy - by WildWest Cowboy - 09-08-2010, 23:09
RE: God loves A Cowboy - by boobyblue - 09-08-2010, 23:32
RE: God loves A Cowboy - by povation - 10-08-2010, 00:02
RE: God loves A Cowboy - by Webmaster - 10-08-2010, 00:22
RE: God loves A Cowboy - by sukanyastory - 10-08-2010, 05:43
RE: God loves A Cowboy - by napman - 10-08-2010, 06:45
RE: God loves A Cowboy - by WildWest Cowboy - 10-08-2010, 13:29
RE: God loves A Cowboy - by napman - 11-08-2010, 05:07
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - by Arnoldmobile - 26-12-2010, 10:58
I love www.nimitguitar.com - by Mikeloo - 27-07-2011, 23:46

Forum Jump: