Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
ที่ผมแนะนำ แบบนี้เพราะ ผมก็มี กีต้าร์ 12 สาย ชั้นดี เหมือนกัน แต่ผมก็เล่นได้ไม่นาน ต้องพยายาม ปรับความรู้สึกกับ สภาพคอและ กำลังที่มากขึ้น แต่ผมก็ชอบ และเลือกซื้อ เพราะมันสวย ครับ

ถ้าน้า day เลือกตัวนี้ เพราะ ชอบ 12 สาย และเสียงที่แปลกออกไป ล่ะ ก็เหมาะแล้วครับ

กีต้าร์ 12 สาย นี่ บางคนซื้อไปถอดสายออกเหลือ 6 สายก็มี สายก็หายาก ราคาค่อนข้างสูง ชุดนึง 1000 บาท ล่ะครับ แถวบ้านนอกอย่างผมนี่ไม่รู้จักเลยล่ะ

แต่ถ้าชอบ Yamaha ผมว่า L6 .ใหม่เก็บ น่าสนใจมากกว่า และสภาพแบบนี้หายากมาก เมื่อเช้ามีน้องที่สกล โทรมาปรึกษา ขอความเห็นระหว่าง Guild กับ L6 :ซี่งผมก็แนะนำ L6 อันดับ 1 Guild อันดับรอง แต่เนื่องเขาได้ PM มาจอง ไว้แล้ว จึงเลือก Guild แทน L6 จึงยังเหลืออยู่ครับ
08-12-2010, 22:19
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by Naris - 08-12-2010, 22:19

Forum Jump: