Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆแนะนำหน่อยครับ ผมจะซื้อแบบโครงสร้างกีตาร์ GIBSON J 200 ได้ยังไงครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: น้าๆแนะนำหน่อยครับ ผมจะซื้อแบบโครงสร้างกีตาร์ GIBSON J 200 ได้ยังไงครับ
ถ้าอยากสั่งก็แค่กดปุ่ม order ครับ ให้เบอร์บัตรเครดิตเขาไปเขาก็จะส่ง file มาให้คุณทางอีเมล์ทันที ทำไมต้องฝากใครสั่งด้วยครับ

คุณใช้ Autocad อยู่แล้วใช่ไหมครับถึงใด้คิดจะสั่ง CAD file มาใช้ ปัญหามันมีตรงที่ว่าคุณจะเอามาใช้ทำอะไรใด้เพราะก่อนที่จะเป็นกีต้าร์คุณต้องทำตามขั้นตอนต่อไปนี้

1. หาไม้ที่ใช้ทำกีต้าร์ทั้งไม้หน้า ไม้หลัง ไม้ข้าง ไม้คอ ไม้ fingerboard และ bridge ไม้ bracing รวมถึงส่วนประกอบอื่นๆให้ครบก่อนซึ่งต้องสั่งจากนอกลูกเดียวครับ

2. หาโรงเลื่อยที่มี CNC machine เพื่อป้อน CAD files เข้าไปให้มันตัดชิ้นส่วยทุกชิ้นออกมาซึ่งถ้าไม่ใช่โรงงานของคุณเองเขาคิดค่าเสียเวลาเกินแสนบาทแน่นอน

3. เมื่อใด้ชิ้นส่วนมาครบก็ไปจ้างให้ช่างประกอบเป็นตัวกีต้าร์และลงสีขัดเงา

สรุปว่าทำใด้ครับแต่คงเสียเงินไม่ต่ำกว่าสองแสนบาทสำหรับ J-200 ที่ทำเอง ราคานี้ยังไม่รวมกล่องนะครับ

ผมคิดว่ากลุ่มลูกค้าของบริษัทนี้คือพวกโรงงานทำกีต้าร์ปลอมในเมืองจีนครับ
(This post was last modified: 08-12-2010, 20:39 by pood.)
08-12-2010, 20:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆแนะนำหน่อยครับ ผมจะซื้อแบบโครงสร้างกีตาร์ GIBSON J 200 ได้ยังไงครับ - by pood - 08-12-2010, 20:37

Forum Jump: