Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
(30-11-2010, 21:33)เฒ่าทารก Wrote: พรุ่งนี้วันเกิดผม รอลุ้นเป็นของขวัญวันเกิดสักตัวทีเหอะครับ Tongue

Happy Birthday ครับ ความจริงแล้วผมยังกั๊กไว้อีกหลายตัวเพราะกลัวจะไม่มีกีต้าร์ให้คนที่สนใจใด้ลองเล่นเหมือนกับปีที่แล้วที่ต้องแปลงโฉมจากงาน Open House เป็นงานฉลองปีใหม่แทนเพราะไม่มีกีต้าร์เหลือขาย

ผมขายกีต้าร์เฉพาะในงาน open house ที่ผ่านมาสามครั้งก็เกินร้อยตัวแล้วครับ ส่วนที่ขายไปในระหว่างปีนั้นไม่ใด้นับว่ากี่ตัวเพราะส่วนใหญ่ไม่ใด้ลงประกาศขาย ตอนนี้ที่มีเก็บอยู่ส่วนใหญ่ก็เป็นกีต้าร์ที่ผมชอบเป็นพิเศษแต่ในเมืองไทยไม่ค่อยมีคนรู้จักครับ จะเห็นใด้ว่าปีนี้ผมปล่อยกีต้าร์ที่หายากมากๆหลายตัวเพราะเสียดายว่าถ้ายังอยู่กับผมมันก็เหมือนกับฟืนท่อนหนึ่งเพราะผมมีเยอะเกินไปจนไม่มีเวลาเอาออกมาเล่นใด้ทุกตัว

ลองดูตัวอย่างก็ใด้ครับ

(คนที่สงสัยว่าทำไมผมถึงยอมปล่อย Morris S-91 ลองฟังเสียงตัวนี้ทีเป็นไม้ชนิดเดียวกันใด้เลยครับ)

รุ่นนี้ก็ยังไม่ใด้ลงขายเหมือนกัน

1972 Yamaha AE12

รุ่นนี้เป็น full body archtop guitar รุ่นที่สองของ Yamaha ที่ทำเป็นทรงเดียวกับ Gibson L- series (17" width) ครับ

[Image: ae122.jpg]

[Image: ae123.jpg]

รูปและรายละเอียดอยู่ในกระทู้นี้ครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8230

สภาพผมว่าดีที่สุดเท่าที่จะเป็นไปใด้สำหรับกีต้าร์อายุ 37 ปีที่ผ่านการใช้งานมาบ้าง hardware ทองมีสีจางบ้าง ไม่มีรอยชีดข่วนหรือรอยบุบ เฟร็ตยังเกือบเต็ม ทุกอย่างยังเป็นชิ้นส่วน original รวมทั้งปิ้คอัพนอกจากแจ็คตัวเมียที่ผมเปลี่ยนเป็น Neutrik เพราะของเดิมมันหลวม เชิญมาลองเล่นในวันงานดีกว่าครับ

ตัวนี้ตอนเซ็ทอัพเสร็จก็ยื่นให้น้ายอดเยี่ยมเล่นแต่น้ายอดเยี่ยมแกคงนึกว่าเป็นกีต้าร์เบส เดี๋ยวว่างๆจะจับแกเล่นเพลง Blue Moon ให้ฟังใหม่ครับ

ขายแล้วครับ
(This post was last modified: 10-12-2010, 18:17 by pood.)
30-11-2010, 22:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by pood - 30-11-2010, 22:14

Forum Jump: