Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องการส่ง กีต้าร์ ไปต่างประเทศครับ
Author Message
Oakky Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สอบถามเรื่องการส่ง กีต้าร์ ไปต่างประเทศครับ
ขอรบกวนถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์หรือทราบเกี่ยวกับการส่งกีต้าร์ไปต่างประเทศครับ
คือผมจะส่งกีต้าร์ไปให้พี่ชายที่ อเมริกา ครับ มีคำถามดังนี้ครับ
1.ใช้บริการส่ง ของบริษัท อะไรดีครับ Fedex , DHL , UPS ที่ปลอดภัยและไว้วางใจได้
2. ผมจำเป็นที่จะต้องแยกคอกีต้าร์ และ body นำมา Pack แยกต่างหากหรือเปล่าครับ เพราะเคยมีคนบอกผมว่า ถ้าส่งไปอเมริกาเขาจะมี กฏอยู่ว่าของที่จะเข้าประเทศขนาดความกว้างxความยาวxความสูง ห้ามเกินตามข้อกำหนดที่กำหนดไว้

ปล.ผมคิดไว้ว่าจะส่งกีต้าร์ + Case ไปด้วยเลยสามารถทำได้หรือไม่ครับ คือเอากีต้าร์ใส่ Case แล้วส่งไปเลย

ขอบคุณมากครับ
Smile
05-11-2010, 09:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สอบถามเรื่องการส่ง กีต้าร์ ไปต่างประเทศครับ - by Oakky - 05-11-2010, 09:39

Forum Jump: