Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดไงกับ Gibson Custom Re68 Quilt ครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: คิดไงกับ Gibson Custom Re68 Quilt ครับ
เพิ่งได้นั่งหน้าคอมส่วนตัว ซึ่งมีภาษาไทย

คือว่ากีตาร์แบบรุ่นนี้ ตามร้านมันไม่มีให้ลองหรอกครับ ยิ่งตามเมืองบ้านนอกๆด้วยแล้ว
อย่างถ้าเป็นเมืองไทยเขาก็จะมีตัวแทนเดียว ดังนั้นเขาอาจstockรุ่นใหญ่ๆไว้

แต่ตามอเมริกา รุ่นใหญ่ๆเขาแทบไม่stockไว้เลย ถ้าจะหาต้องดูตามGuitar Center ตามเมืองใหญ่ๆอย่างLA, Manhatton, Vegas ครับ หรือไม่ก็ร้านกีตาร์มีชื่อ ซึ่งมีไม่กี่ร้าน

Guitarcenter ในเมืองผม แทบไม่มีอะไรให้ลอง จะให้เขาสั่งมาให้นะได้ แต่มันก็กลายเป็นสั่งมาโดยไม่ได้ลองเองอีก ไม่ได้ต่างจากซื้อonlineเลย

แล้วการซื้อกีตาร์แบบโทรสั่งหรือสั่งตามinternet มันจะถูกกว่าเยอะน่ะครับ (เดินเข้าไปซื้อตามร้าน เสียsale tax ด้วย) ร้านพวกนี้ส่วนใหญ่ก็รับคืนถ้าเราไม่พอใจ แต่ว่าเราเสียค่าส่งเท่านั้นครับ ส่วนราคาGuitar Center เนี่ย ถือเป็นร้านขายของแพงในอเมริกานะครับ ร้านอื่นถูกกว่าเยอะ ถ้าเราอยากได้ราคาจากGuitarcenter ต้องไปต่อ ต้องไปคุยเอง เขาอาจจะยอมลง แต่ก็แล้วแตsaleกะผู้จัดการสาขา บางคนยอมลงให้เยอะ บางคนไม่ยอมลงเลย

เรื่องมือสอง ทางnet เคยเซ็งเรื่องกีตาร์มีรอยหนนึงครับ (เรื่องความสวยเฉยๆ คืออ่านคำบรยาย กะมองในรูปมันเห็นไม่ชัด) นอกนั้นอีกสองครั้งไม่มีปัญหาอะไร ซื้อมือสองมันถูกลงเยอะน่ะครับ (กีตาร์ Taylor ผมถูกกว่าของใหม่ที่Guitar Center เกือบครึ่งหนึ่ง)

ผมเป็นโรคประสาทหน่อยๆน่ะครับ จะซื้อกีตาร์ไร ต้องถาม2nd, 3rd+++++ opinion บ่อยๆ

ขอบคุณมากครับ
(This post was last modified: 28-10-2010, 11:07 by Noname.)
28-10-2010, 08:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คิดไงกับ Gibson Custom Re68 Quilt ครับ - by Noname - 28-10-2010, 08:59

Forum Jump: