Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีคำถามเผื่อเป็นแนวทางครับว่า Brazilian rosewood กับกีต้าร์ไทยทำ
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: มีคำถามเผื่อเป็นแนวทางครับว่า Brazilian rosewood กับกีต้าร์ไทยทำ
ตอบไม่ถูกเลยครับพี่ป๋อ ผมกำลังเอาไม้เมตรไปวัดแขนผม แถมแขนเมียผมด้วยเผื่อจะยาวพอครับ
จริงๆแล้วผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าเท่าไร แต่ถ้าไม่ถึงแสนพอไหวไหมครับ พอดีดูในebay เห็น taylorมี 2,200usd ไม่รู้เป็นงัยบ้าง
หรือไม่น่าสะสม เห็นของคุณหมอ rasan ก็สวยดี ทำโดยช่างไทยด้วย แต่แกบอกว่ากว่าเสียงจะดี เหนื่อยแทบแย่
เออคือผมเน้นไปทางสะสมครับ แต่ก็พยายามเอามาเล่นผลัดกันเป็นประจำ ไว้รอลูกชายโตแล้วคงจะเต็มที่กว่านี้ครับ
กลัวว่าอีกหน่อยพออยากได้มีนจะแพงกว่านี้ เห็นเฉพาะไม้อย่างเดียว3,4พัน USD ยิ่งถ้าเป็น martin ราคาบ้าไปเลยครับพี่
แต่ไม้มันสวยจริงๆนะครับตอนแรกผมก็ไม่รู้จัก ตอนนี้คิดว่าไม่น่ารู้จักเลยยย
22-09-2010, 19:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีคำถามเผื่อเป็นแนวทางครับว่า Brazilian rosewood กับกีต้าร์ไทยทำ - by yot977 - 22-09-2010, 19:44

Forum Jump: