Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
Author Message
ton666 Offline
Senior member

Likes Given: 0
กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
วันนี้ นังกินข้าว กับ ใข่เจียวใส่เเหนม จิ้มนํ้าปลาเสวรส อยู่ดีๆ
ก็ดัน รู้สึกถึงสมัย ตอนเด็กๆ ขึ้นมาซะงั้นครับ
ประมาณปอ4ได้ จําได้ว่า เห็นพี่ข้างบ้าน เล่นกีร์ต้ากันอยู่ สามสี่คน มันมาก
ก็เลยเริ่มหัด พอเล่นเป็นสักพัก ก็เริ่ม อยากมีกีร์ต้าเป็นของตัวเองกะเค้าบ้าง(ตามเสต็ปครับ อิ อิ)
เข้าประเด่นดีก่าครับ ชักเริ่มเรอะเท่อะ กีร์ต้า ตัวเเรกที่ผมเห็นเเละประทับใจมาก ก็คือ melodyครับ55555

น้าๆคงเคยเห็นกันบ้างนะครับ สําหรับเด็กบ้านนอกอย่างผม มันช่างเป็น กีร์ต้า ทีสวยมากครับ
มันเป็นสีฟ้าเเบบไล่สีอะครับครับ ตอนนั้นไม่รู้ว่า เค้าเรียกว่าอะไร
เเต่เอ่.....ตอนนี้เองก็ยังไม่เเน่ใจอยู่ดีว่า
เค้าเรียกสีเเบบนั้นว่าอะไร เเต่ผมจะเรียกมันตามสีsunbird ว่าBluebirdครับ
มันว่างขายใว้ในตู้ ของร้านขายเครื่องเขียน ประจําจังหวัดครับ มีอยู่ สามสี เเละสามตัวเท่านั้น
เหลือง ฟ้า เเล้วก็เเดงครับ
เวลาเดินกลับจากโรงเรียนตอนเย็นๆ ผมต้องหาเรื่องเดินอ้อมไปร้านนี้ บ่อยๆ นึกเเล้ว......รู้สึก ดีจังเลยครับ

น้าๆหละครับ กีร์ต้าตัวใหนของน้าๆที่ประทับใจที่สุดครับเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ

เออ...ลืมบอกไปครับว่า สุดท้ายผมก็ได้เล่นเเละเป็นเจ้าของมันครับ เเต่ผมไม้ได้ซื้อนะครับ อิ อิ
Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin

มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
04-08-2010, 18:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ - by ton666 - 04-08-2010, 18:17

Forum Jump: