Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เล็กๆน้อยๆเราก็รับกันไป.....ในงาน ASBFMeeting
Author Message
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Likes Given: 0
RE: เล็กๆน้อยๆเราก็รับกันไป.....ในงาน ASBFMeeting
ปิ๊งว่าคละๆกันไปน่าจะดีที่สุดนะคะ...

แต่ส่วนตัวแล้ว ปิ๊งชอบซีรี่ส์แบบพากย์เกาหลี ซับไตเติ้ลไทยมากกว่าค่ะ

ภาษาเค้าเพราะดี ฟังแล้วนุ่มๆน่ะค่ะ ไม่ค่อยเหมือนกับจีนเท่าไหร่

จีนจะพูดประมาณว่าแข็งๆ กระโชกโฮกฮาก นิดส์...นิดค่ะ

หว่อ ชวี่ ฉ่ง ชี้ ฉ่ง ชี้ ฉี่ เฉี่ยว หัว ... อะไรอย่างงี้อ่ะค่ะ คิกๆ

พูดไปพูดมาเดี๋ยวเข้าตัวเอง เพราะ ม.ปลายกะจะเข้าศิลป์ภาษา(จีน)อยู่ด้วย

และปิ๊งก็หน้าอาหมวยน้อยอยู่ซะเมื่อไหร่ อิอิ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

27-10-2007, 11:10
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เล็กๆน้อยๆเราก็รับกันไป.....ในงาน ASBFMeeting - by pinkuitarz - 27-10-2007, 11:10

Forum Jump: