Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@
^
ขอบคุณมากครับ

เจ้าตัวในeBayตอนนี้คอของจริง และ Body ก็เหมือนหรือผมดูไม่เป็นเองหว่า ถ้าะเอาชัวร์ก็ตงต้องเช็คserialแบบพี่ว่า แต่เนื่องจากไม่คิดจะซื้ออยู่แล้ว เลยไม่รู้จะไปขอเขามาเช็คทำไม เหอๆๆๆ ซื้อกีตาร์นี่ต้องระวังน่าดูเลยนะครับเนี่ย

ว้า สั่งgold leafไม่ได้ซะแล้ว (หมายถึงModelนี้ หรือว่าสีนี้จะไม่ทำอีกแล้ว ไม่ว่าmodelไหนครับเนี่ย) กำลังคิดว่าถูกหวยจะไปสั่งมาตั้งโชว์เล่นๆซะ3-4ตัวซะหน่อย

แต่ถ้าไม่ใช่สีทอง แต่เป็นgold leaf ขาวหรือชมพูที่วันก่อนยังเห็นบนeBayแว่บๆ http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?Vie...0558792439 มันจะสั่งไม่ได้เหมือนกันมั้ยหนอ

แต่จริงๆสั่งตัวแทนในไทยไม่ได้ หรือfender บอกว่าไม่รับทำแล้ว ก็อาจจะมีช่องทางสั่งนะครับ เพราะอย่างBrazilian ตัวแทนไทยกะทางfender บอกว่าไม่รับสั่งเป็นปีแล้ว แต่ว่าทางร้านWildwood ก็ยังมีมาเติมเรื่อยๆ และที่ผมถามไปเมื่อหลายเดือนก่อน เขาบอกว่ายังสั่งทำตัวใหม่ผ่านร้านนี้ได้อยู่ (ตอนนั้นตามตัวแทนอื่นๆในอเมริกาก็สั่งไม่ได้แล้วเหมือนกัน และถ้าถามไปfender เขาก็บอกว่าเราไม่ทำbrazilianแล้ว) แสดงว่าเขายังมีdealพิเศษระหว่างร้านกะfender อยู่ แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังสั่งได้มั้ย (ล่าสุดwildwoodก็เพิ่งลงตัวใหม่เพิ่มในwebตัวนึง)

อีกเรื่องนึงคือgold leafทองล้วนของแก๊งค์ลูบคลำที่ขายฝรั่งไปถ้าจำไม่ผิดก็ไม่มีลายเซ็นECครับ และตัวนั้นเป็นปี2006ครับ เป็นของแท้แน่นอนด้วย คงต้องไปถามแก๊งค์ลูกคลำว่าได้แต่ใดมา ตอนนั้นได้ยินคร่าวๆว่ามี15ตัวและไม่มีขายทั่วไปครับ และมันไม่ใช่limited 50ตัวของguitarcenter ด้วย
23-07-2010, 04:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@ - by Noname - 23-07-2010, 04:33

Forum Jump: