Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงประหลาดเมื่อต่อเข้าแอมป์
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เสียงประหลาดเมื่อต่อเข้าแอมป์
ผมรับรองใด้ 100% ครับว่าอาการที่บอกเกิดจากขั้วบวกของแจ้คตัวเมียหลวม ที่แน่ใจก็เพราะเคยเจอมาแล้วหลายครั้ง

[Image: 1pobj91op.jpg]

ถ้าดูจากรูปชิ้นส่วนที่เกิดอาการ fatique คือตัวแขนที่ยื่นออกมาเพื่อแตะขั้วบวกของแจ้คตัวผู้ครับ อาการนี้มักจะเกิดกับกีต้าร์ที่มีรูแจ้คอยู่ด้านล่างซึ่งเวลานั่งเล่นแล้วแจ้คตัวผู้มักไปงัดกับเบาะ ถ้าบังเอิญมุมที่งัดตรงกับมุมของแขนแจ้คตัวเมียพอดีมันก็เกิดอาการง้างไม่หุบใด้ครับ ผมไม่ทราบนะครับว่า Adamas รูแจ็คอยู่ตรงไหนเพราะจำไม่ใด้แต่กีต้าร์ผมที่มีอาการนี้เป็นกีต้าร์ Gibson ที่มีรูแจ้คอยู่ด้านล่างทุกตัวเลย เรื่องนี้ไปโทษคนออกแบบเขาไม่ใด้เพราะกีต้าร์เขาออกแบบมาให้ใส่สายสะพายยืนเล่นแต่เราดันเอามาวางบนตักแล้วนั่งเล่นกันเอง

อาการนี้แก้ใด้โดยการถอดแจ้คตัวเมียออกมาดัดแต่ผมแนะนำให้เปลี่ยนไปเลยดีกว่าเพราะขนาดแจ้ค Switchcraft made in USA ก็ตัวละ 120 บาทเท่านั้นเอง เมื่อเปลี่ยนแล้วถ้ายังชอบนั่งโซฟาเล่นอยู่ก็ควรใช้แจ้คแบบตัว L เสียบครับจะใด้ไม่มีปัญหาอีก
07-07-2010, 22:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เสียงประหลาดเมื่อต่อเข้าแอมป์ - by pood - 07-07-2010, 22:02

Forum Jump: