Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเกี่ยวกับ Gibson songwriter ครับ
Author Message
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
ถามเกี่ยวกับ Gibson songwriter ครับ
เนื่องจากว่าเพิ่งไปได้เจ้าตัวนี้มาสด ๆ เลยครับผม

แล้วตัวปิ๊คการ์ดของเค้าจะเป็นแบบพลาสติคที่มันอ่อนนุ่มแบบสามารถลอกออกได้

หรือไม่ก็ถ้าติดไว้แล้วมันเจออากาศบ้านเราแล้วจะชอบเด้งออกมา

ทำให้ต้องใช้มือกดเพื่อให้มันติดเข้าตำแหน่งบ่อย ๆ น่ะครับผม

ผมเลยคิดว่าจะเอาตัวปิ๊คการ์ดออกน่ะครับจะได้ไม่ต้องมานั่งรำคาญ

แต่ทว่าเค้าจะมีเทป 2 หน้าติดอยู่ที่ตัวกีต้าร์และปิ๊คการ์ดด้วยน่ะครับ

อยากจะทราบวิธีลอกเจ้าเทปเหล่านี้ออกจากตัวกีต้าร์ให้หมดจดน่ะครับผม

ตอนนี้พยายามนั่งลอก ๆ ทีละนิดอยู่ครับผม

รบกวนน้า ๆ ช่วยแนะนำวิธีด้วยครับผม ขอบคุณครับ
เพิ่มรูปครับผม
[Image: dsc04031large.jpg]
[Image: dsc04032large.jpg]

อยากจะเอาคราบกาวสองหน้าออกจากตัวกีต้าร์น่ะครับผม

แล้วกะว่าจะไปหาพวกฟิล์มสูญญากาศมาแปะแทนปิ๊คการ์ดน่ะครับ
Smile stupid is as stupid does Smile
(This post was last modified: 07-06-2010, 20:21 by pizuuh.)
07-06-2010, 20:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเกี่ยวกับ Gibson songwriter ครับ - by pizuuh - 07-06-2010, 20:04

Forum Jump: