Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
*************ระงับโครงการตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ ก่อนครับ***************
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ************* ตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ***************
ผมว่าเจ้าของกระทู้ก็ให้สเป็คมาเยอะแล้วนะครับ ที่ขาดไปอย่างเดียวคือเรื่องราคาแต่ตามที่ระบุน่าจะต้องการราคาที่ถูกที่สุดเท่าที่จะหาใด้นะ

1. ไม่เกี่ยงสภาพ ขอให้ใช้งานได้ครบถ้วน ไม่เคยซ่อมหนัก (เอามาใช้ลุยอยู่แล้ว)
ไม่เกี่ยงสภาพน่าจะหมายความว่าต้องการของถูกเพราะกีต้าร์สภาพโทรมย่อมราคาถูกกว่า

2. top solid ก็พอ (ข้าง&หลัง ถ้าrosewoodล่ะแจ่มเลย)
อยากใด้ solid top แต่กลับบอกว่าเน้นเสียงออกแอมป์เป็นเรื่องสำคัญ ความจริงแล้วถ้าไม่เน้นเสียงเปล่าก็ไม่ต้องใช้ solid top นะครับเพราะมันหอนง่ายกว่า laminated top เยอะเลย

3. ไม่แคร์หัวนอนปลายเท้า เมด-อง เมดอินอะไรก็ได้จ้า
ข้อนี้ก็คงหมายความว่าเน้นเรื่องราคาถูกๆอีกนั่นแหละ จะทำในพม่าก็ยังไม่สน ใช้ไปสามเดือนกาวหลุดก็ไม่เป็นไร

4. Dreadnought / cutaway / สีไม้ เท่านั้น (ถ้าปรีเป็น Fishman จะยินดีมากครับ)
ข้อนี้เจาะจงมากเพราะกีต้าร์ทรง D ที่มี cutaway นี่ผมยังนึกไม่ออกเลยว่ามียี่ห้อไหนที่ราคาถูกนอกจาก Takamine Dragon Series ที่เจ้าของกระทู้ไม่ชอบรูปร่างคอส่วนปรี Fishman นี่ถ้าเป็นรุ่นถูกๆอย่าง Classic IV นี่หาง่ายออกครับเพราะกีต้าร์จีนติดกันให้เกลื่อนแต่เสียงมันไม่ค่อยจะบาล้านส์นะครับ

5. ขออนุญาตสำหรับท่านที่สะดวกให้ชมและลองได้ใน กทม.นะครับ (ผมเน้นภาคไฟฟ้าเป็นหลักน่ะครับ)

ผมมาขยายความให้โดยไม่มีเจตนาแฝงนะครับ ผมคิดว่าถ้าลงประกาศว่า "ต้องการซื้อกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าทรง dreadnought cutaway สภาพใช้งาน เน้นเสียงออกแอมป์ดีๆ ราคาไม่เกิน xxxx บาท" น่าจะอ่านง่ายขึ้นสำหรับคนที่อยากปล่อยนะครับ
04-06-2010, 21:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ************* ตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ*************** - by pood - 04-06-2010, 21:12

Forum Jump: