Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบจำนวนประชากร Maton ?? รุ่นไรก็ได้ครับ
Author Message
eakapoj_s Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากทราบจำนวนประชากร Maton ?? รุ่นไรก็ได้ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ Webmaster และ น้าป๋อ (อ่านกระทู้ในนี้ของน้ามาเยอะเลย เริ่มอยากได้ lowden กะเค้าเหมือนกันแต่ไมไหวครับ ซื้อ FL3A ได้ 2 ตัวแน่ะ!) บ้านนี้อบอุ่นจริงๆครับ ผมได้เริ่มรู้จักกับ Maton ก็จาก concert ของลุง Tommy สมัยที่เล่นที่ ร้าน Imegery ที่สุขุมวิท 24 ประมาณ 13 ปีก่อนครับก็หัดไป 3-4 ปีก็เลิกเล่นไปนาน เพิ่งกลับมาเล่นกีต้าใหม่ก็ปีนี้เองครับ มาเห็นน้า tommy อีกทีใน youtube โอ้ว แกหงอกเต็มหัวไปแล้วแต่ยังฟิตเหมือนเดิมเลย

ว่าแต่ผมลองไปดูราคา MATON EGB808TE จาก web http://www.suttonstrings.com ตกใจนะครับ เห็น FL3A ราคาสูงกว่า EBG808TE ตั้ง 400 USD แน่่ะครับ
ไม่แน่ใจเลยว่าอันไหนจะเสียงดีกว่่ากัน รู้มาว่า Maton เล่น unplug เสียงดังกว่า CC แต่ ผมว่า FL3A เล่น unplug นี่มันก็ดังใช้ได้นะครับ ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะเก้บ FL3A ไว้่ หรือจะไปปล่อยไปเอา MATON แทน แต่คงไม่เก็บเธอไว้ทั้งสองคนครัีบ เดี๋ยวน้องออสซี่จะตบกันเอง Big Grin
04-05-2010, 12:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบจำนวนประชากร Maton ?? รุ่นไรก็ได้ครับ - by eakapoj_s - 04-05-2010, 12:42

Forum Jump: