Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชื่อนั้น...สำคัญไฉน
Author Message
ต้มส้ม แสนรัก Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ชื่อนั้น...สำคัญไฉน
(15-03-2010, 06:18)sukanyastory Wrote:
(15-03-2010, 01:42)meko Wrote: ซีเรียสค่ะ ดัน ชื่อ แปลก กว่า ชาวบ้าน...ชื่อเดิม "โมโมเอะ" (สาบานจ้า ไม่เชื่อเด๋วจะให้เบอร์เพื่อนตอนอยู่อนุบาล 1 ให้ถามเลยค่ะ) แต่เผอิญกระเทยแถวบ้าน หมั่นไส้ เลย ย่อมาคือโมเอะ ใจจิง อยากชื่อ"โม" เฉยๆ ค่ะ เรียกโมดีกว่า นะค่ะ บอกชื่อโมเอะ ทีไร ต้องมี ห๊า !!!! ทุกครั้ง ทุกคน (จริงหร๋อออ ตั้งเองอ่ะป่าว) แล้วเป็นหน้าที่ของนู๋ที่ต้องทวนประวัติความเป็นมาตั้งแต่เกิด เล่าแล้ว เล่าอีก จนโต เลยค่ะ (เบื่อSad) สรุป ชื่อ"โม"ค่ะ ชื่อแปลก ใช่ว่า จะดีเนอะ เวลาไปจองโต๊ะร้านอาหาร ใช้ชื่อ สมโม อิอิ...Tongue

5555+++

แล้วประวัติความเป็นมาเป็นยังไงคะ...อยากฟัง

เพื่อนพ่อคนญี่ปุ่น แต๊ๆ ตั้งให้ค่ะ "โมโมเอะ" ตอนอุแว๊ อุแว๊ !! เลย ดีนะที่เกิดออกมา ไม่ตัวดำๆ หัวหยิกๆ โดนเพื่อนล้อตาย เลย โมโมเอะ เอ๊ยยยยยย....
15-03-2010, 17:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ชื่อนั้น...สำคัญไฉน - by ต้มส้ม แสนรัก - 15-03-2010, 17:27

Forum Jump: