Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากจะตีคอร์ดให้เพราะๆ ต้องผึกอย่างไร ! ! !
Author Message
rush_taka Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากจะตีคอร์ดให้เพราะๆ ต้องผึกอย่างไร ! ! !
แล้วน้า Nobi ใช้ปิ๊กหรือนิ้วตีคร์อดล่ะครับ
ถ้าน้าใช้ปิ๊กผมแนะนำนะคับที่ผมใช้อยู่ผมจะใช้ปิ๊กเบอร์ .46mm เพื่อตีคร์อดเพราะเสียงที่ได้จะใสไม่รกจนเกินไปแต่ทั้งหมดทั้งมวลก็ต้องฝึกน้ำหนักมือด้วยนะครับ แต่เวลาsoloผมจะใช้ปิ๊กเบอร์ .73mm ซึ่งจะหนาขึ้นมาหน่อยเวลา soloเสียงที่ได้จะอุ่นไม่บางจนเกินไปแต่ก็อยู่ที่น้ำหนักมือเหมือนกันนั่นแหละคับ
แต่ถ้าน้าใช้นิ้วตีคร์อดน้าต้องฝึกน้ำหนักมือให้มากๆครับเพราะนิ้วเวลาตีคร์อดจะต่างกับpickingคุมน้ำหนักมือยากมากตามความรู้สึกของผมและเสียงที่ได้จะรกมากถ้าไม่ฝึกให้ดีๆคับ ทั้งหมดขึ้นอยู่กับการฝึกฝนคับ
12-03-2010, 08:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากจะตีคอร์ดให้เพราะๆ ต้องผึกอย่างไร ! ! ! - by rush_taka - 12-03-2010, 08:11

Forum Jump: