Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประกาศ ย้ายร้านในการจัด Meeting ครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ประกาศ ย้ายร้านในการจัด Meeting ครับ
เรื่อง feedback นี่ผมหวังว่าถ้าเราไม่เล่นกันดังมากคงหลีกเลี่บงใด้ครับ
ผมเคยใช้วิธี ringing คือกวาดไมค์ไปมาแล้วเพิ่ม master gain ไปเรื่อยจน
จนมีเสียงใกล้หอน พอใด้เสียงนี้ที่เรียกว่า ringing ก็ไปลดความที่เจ้าปัญหา
ที่ graphic EQ แต่คราวนี้ใช้ไม่ใด้เพราะเราไม่มี graphic EQ ซักกะตัว

เรื่อง wireless นี่ผมกลัวตอนที่เดินเอาไมค์เดินไปใกล้ลำโพงครับ ถ้าเรามี sound man
นั่งคุม console ตลอดก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่เราคงไม่มีแน่นอน แต่ถ้าใช้ช่วง break แล้วปิด
ไมค์อื่นหมดก็น่าจะโอเคนะครับ

เรื่องแอมป์กีต้าร์ผมเอา AER Compact 60/2 ไปใด้ แอมป์เบสผมมี Fender Bassman 100
รุ่นล่าสุด แอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าคุณหนึ่งจะยก Fender Bronco ไปช่วยแต่ต้องใช้ไมค์จ่อครับ คุณยอดเยี่ยม
น่าจะเอา Roland AC-60 ไปช่วยใด้อีกตัวแต่ไม่รู้ขายไปแล้วหรือยัง กีต้าร์ที่เหลือคงต้องต่อตรงเข้า Mixer
ครับ ลองนับช่องดูเองครับเพราะถ้ารวม wireless อีกสองตัวคงต้องใช้ 16 channels จะเหมาะกว่า
23-10-2007, 09:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ประกาศ ย้ายร้านในการจัด Meeting ครับ - by pood - 23-10-2007, 09:24

Forum Jump: