Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าน้า ช่วยแนะนำ เรื่องชื้อกีต้าร์
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: รบกวนน้าน้า ช่วยแนะนำ เรื่องชื้อกีต้าร์
ผมอ่านที่คุณ Day โพสมาแล้วเป็นคนที่น่ารักจริงๆเลยครับ จริงใจและตรงไปตรงมา
ขอให้พี่ป๋อใจอ่อนและให้ราคาที่สมเหตุสมผล และได้กีต้าร์ที่ใฝ่ฝันไปเล่นโดยเร็ววันนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมเคยพาคณะทัวร์ไปที่โซลและช่วงที่มีเวลาที่ลูกทัวร์ทานอาหาร ก็เลยให้ไกด์พานั่งรถไฟรีบไปซื้อกีต้าร์ สมัยนั้นใครมี Ovation ก็เท่ห์สุดๆละครับ ก็ไปโผล่ถนนไหนก็จำไม่ได้แล้ว แต่เป็น area ที่ขายเครื่องดนตรีโดยเฉพาะ มีเวลาเลือกไม่เกินครึ่งชั่วโมงและต้องตัดสินใจว่าจะYes or No แหม๋..มันบีบหัวใจจริงๆ ก็เลยได้ Ovation เกาหลี กลับมา 1 ตัวกับเอฟเฟค แฟรงเจอร์ 1 ตัว แต่จำชื่อถนนไม่ได้ซะละ พอดีว่าคุณ Day อยู่ที่พูซาน ไม่งั้นจะให้ทบทวนความจำผมหน่อยครับว่าถนนนั้นชื่ออะไร เผื่อว่ามีโอกาสได้ไปจะได้ไปเดินดูอีก ตอนนี้ที่โซลอากาศหนาวมากบางวันติดลบถึง 16 โอวว..หนาวจริงๆ

แต่หน้าหนาวสาวๆเกาหลีจะใส่ชุดหนังบางคนก็ติดเทรนขาสั้นออกมานั่งทานไอติมกัน แหม๋.. เย็นไปถึงข้างใน ฮ่าๆๆ (ขนลุกแทน)Tongue แล้วที่พูซานมีร้านขายหรือ area เฉพาะที่ขายเครื่องดนตรีบ้างรึป่าวครับ
03-02-2010, 22:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนน้าน้า ช่วยแนะนำ เรื่องชื้อกีต้าร์ - by poPPie - 03-02-2010, 22:53

Forum Jump: