Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องการใช้สายกีต้าร์หน่อยครับ
Author Message
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ถามเรื่องการใช้สายกีต้าร์หน่อยครับ
(07-01-2010, 14:38)SARUN Wrote:
(07-01-2010, 13:54)pizuuh Wrote: ผมใช้วิธีลองไปเรื่อย ๆ น่ะครับ
....................
จนกว่าจะเจออันที่โดนมั้งครับ เพราะกีต้าร์แต่ละคนกับสายมันอาจจะเหมาะกันคนละอย่างมั้งครับ

อย่าลืม บันทึกเสียงเก็บไว้ด้วยล่ะ
จะใช้โทรศัพท์ หรือ กล้อง DVD ตามแต่สะดวก
อย่างน้อยก็ วันแรกที่เปลี่ยน หรือ เก็บ ตย. ทุกๆ 7 วัน จนกว่าสายจะตาย
เพราะ
1. เผื่อเอากลับมาอ้างอิงได้
2. เผื่อ เสียงที่เราได้ยินตอนเล่นเอง กับ เสียงจากการบันทึกเสียง จะให้ผลที่คาดไม่ถึง!!!

ตามที่น้า SARUN พิมพ์มาถูกต้องที่สุดเลยครับ

แต่ทว่าผมไม่เคยนึกถึงเรื่องนี้มาก่อนเลยครับ

ขอบคุณน้า SARUN มากเลยครับผม

ปล.แบบว่าอ่านแล้วร้องดัง " เอ้อ......!! " เลยครับน้า
Smile stupid is as stupid does Smile
07-01-2010, 14:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องการใช้สายกีต้าร์หน่อยครับ - by pizuuh - 07-01-2010, 14:47

Forum Jump: