Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Crafter GAE8 จะติด ปรีฯ Artec HT-MC เวิร์คไม๊ครับ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Crafter GAE8 จะติด ปรีฯ Artec HT-MC เวิร์คไม๊ครับ
ถ้าจะเอาเสียงเหมือนอย่างเดียวเล่นตีคอร์ด/pickingก็เล่นก้อนครับไม่ต้องกลัวหอน

แต่ถ้าจะเอาเสียงเคาะเสียงตบที่ body ด้วยต้องใช้แบบ mic ครับเพราะก้อนที่ว่ามันไม่ได้รับเสียงจาก body เหมือน mic แผ่นปิด soundhold ช่วยได้เยอะครับเรื่องหอนตอนนี้ผมเล่นเป็นวงกับกลอง+เบสยังเปิด mic ได้ถึง 80% gain อีก 80% โดยไม่หอนครับก็จะได้ความเป็น acoustic เพิ่มมาพอควรแต่ไม่เหมือน mic จ่อข้างนอกนะครับ

ตัว aura นี่จำลองเสียงได้เหมือนใช้ได้ครับแต่ถ้าปรับmixมากๆแล้่วพวกเสียงปิ๊คกระทบสายอะไรพวกนี้มันจะหายหมดครับบางทีเลยรู้สึกหลอกๆเหมือนกันเพราะมีแต่เสียงกีตาร์อย่างเดียว

ถ้าจะเล่นแบบมี mic นี่ตัว artec ที่เคยลองยังไม่ดีเท่าไหร่ครับลองดูยี่ห้ออื่นก่อนแต่ตอนที่ลองนั่นมันรุ่นเมื่อประมาณ2-3ปีที่แล้วนะครับตอนนี้ไม่รู้
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

(This post was last modified: 20-12-2009, 14:41 by gttle.)
20-12-2009, 14:36
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Crafter GAE8 จะติด ปรีฯ Artec HT-MC เวิร์คไม๊ครับ - by gttle - 20-12-2009, 14:36

Forum Jump: