NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 02-11-2010

My brother s life were diferent for they heard another call one went to Chicaco and the other to st.paul...Tongue

แจ๋วแจ่มมากครับคุณ Dark moon เจอกันคราวหน้าขอฟังจนจบเพลง Big Grin

ชอบซาวด์ดนตรีเหมือนเดิมคร้าบบบบ
Hello na Bossaboss,you are G R E A T man!! looking forward to listening your music with my real ears. Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 02-11-2010

ต่อจากนู้นนน ของ นู้นนน อีกทีอ้าว ไหงกลับมาที่เดิมอีกละครับ ว้า รอภาพจากกล้องใหญ่นะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ อันที่จริงมีหลายคลิปที่เยี่ยมมากแต่ผมพลาดไปคือแทนที่จะใช้คอนเดนเซอตัวโตเป็นไมค์หลักและไดนามิคเป็นไมค์สำหรับฮาโมนี ผมทำกลับกันเสียงประสานเลยดังเหมือนแพะทะเลาะกัน ดังนั้นจึงขอแก้ตัวจัดใหม่อีกครั้งเร็วๆนี้ครับท่านสมาชิกและขออภัยน้าทุกท่านมา ณที่นี้ด้วยครับ มีน้าๆบอกผมแล้วเรื่องเสียงประสานแต่ผมไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับมาเข้าใจตอนเช้าตอนน้ายอดเยี่ยมมาบอกว่าจะขอลากลับสะพานไม้ ไม่เข้าใจว่าอยู่ดี ดี ทำไมหูเอื้อ ฮา ฮา

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - DarkMoon - 02-11-2010

น้า Hopebaby (หวังเด็กป่าวค่ะ) อิอิ Leader of the band ที่ร้องไปนั่น มั่วมาก เพราะไม่มีเนื้อเพลง ดำน้ำไปมา ในที่สุดก็ต้องหยุดโผล่ขึ้นมาหายใจ Tongue แต่รู้สึกจะมี Take 2 แบบเต็มเพลง เพราะมีเนื้อร้องแล้ว แต่ก็ยังร้องไม่ได้เรื่อง รู้สึกจะอยู่ที่กล้องน้าป๋อ Shy

DarkMoon ขอยื่นสมัครเป็นสมาชิก Campfire ด้วย Clip การเล่นกีตาร์แบบ (เบ-บี๋) คลิปนี้นะคะ เคยหัดเล่นเมื่อนานมาแล้วตอนเรียนมหาลัย แล้วก็เลิกไป ได้โอกาสมาหัดใหม่ก็ตอนขี่ม้านี่แหละค่ะ เป็น Cowgirl เลยต้องเล่นกีตาร์ร้องเพลงไปด้วยจะได้ครบสูตร ก็เลยเล่นได้แบบ Babyๆ งงๆ ตามClip นี้แหละค่ะ Big Grin แต่หวังว่าอนาตจะไกลเหมือนน้าๆที่เล่นให้ฟังที่บ้านน้ากัปตัน เพราะมากๆ Cool

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 02-11-2010

น้า Hopebaby (หวังเด็กป่าวค่ะ) 555 หวังว่าจะมีอีกซักคนน่ะครับ ตอนนี้มีอยู่สองแล้ว Big Grin

เพลงที่เล่นเพราะนะครับ มีเสน่ห์ชวนฟัง
นำเสนอมาอีกได้เลยครับ ดันเต็มที่ 555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 02-11-2010

Captain Arnold, pls don't tell me that the whole night through we all did that are all you've got. ม่ายยยจริง Sad If it is so, next I'll be the director na krab ท่าน You are on guitar playing job man. เอาเหอะมันจะเป็นไงก็okนะกินบรรยากาศอย่างเดียว

ขอต้อนรับคุณDark Moonครับ[Image: icono08.gif] ขอเบอร์หน่อยได้ป่าวครับ เบอร์บัญชีอะครับBig Grin แก้ไขเพิ่มเติมหมายถึงเบอร์บัญชีพร้อมATMของน้องนะครับ จะเอาไปซื้อกีตาร์น้าPovationขายม้าไปสามตัวแล้วตังค์ยังไม่พอเลยTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 03-11-2010

แชมเปญทำให้ผมหลวมตัวได้ถึงเพียงนี้หรือนี่...
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับน้าCaptain Arnold และคุณหนึ่ง สำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่นและอิ่มหนำ
ทั้งอาหารและเสียงเพลง นับเป็นวันแห่งความทรงจำที่นานๆผมจะได้สนุกเต็มที่เช่นนี้กับเพื่อนๆ
ขอชื่นชมว่าเจ้าบ้านหลังนี้น่ารักมากๆ ประทับใจในมิตรภาพครับ
ชอบที่สุดในท่าถ่ายทำ DVD แบบหมุนตัว 360 องศา ของน้าCaptain Arnold หาผู้เสมอเหมือนหรือลอกเลียนแบบได้ยาก ท่านที่ไปร่วมงานวันนั้นคงเห็นกะตา
ยินดีต้อนรับหนูDarkMoon ครับ
(02-11-2010, 17:40)hopebaby Wrote: 555 ฟังเพลงน้าป๋อเวชั่นร้องชวนผมนึกไปถึงสมัยเด็กๆ ขอลำดวนกะทองดีหน่อยครับ น้าแกร้องได้ชัวร์555
sound ในห้องออกมาดีนะครับบ้านน้ากับตันก็กว้างขวางใหญ่โต 7-8 คนนั่งล้อมวงกันหลวมๆสบายๆ เจ้าบ้านทั้งสองยินดีต้อนรับเสมอยังงี้ต้องขึ้นป้ายเป็นclub campfire official แล้วมั๊งคร้าบบ Big Grin
I d really love to see you tonight เพราะจังครับ ผมอยู่ด้วยจะขอแจมทันที 555

ลำดวนกะทองดี....พอร้องกล้อมแกล้มไปกับเพื่อนๆได้ ถ้าให้ดีเชิญมาร้องด้วยกันดีกว่าครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 03-11-2010

(02-11-2010, 08:52)Maow Wrote: น่าอิจฉาน้าซินมากครับ ผมเป็นสมาชิกในบ้านไม้ยันบ้านฟ้ามาก็นาน รู้สึกว่าตั้งแต่ปี 48 แต่ก็ยังไม่เคยเจอ webmaster ตัวเป็นๆ เลย
แต่ที่แน่ๆ งานนี้ webmaster ถอดหมวกออกแล้ว ดูหล่อกว่าตอนใส่หมวกอีกครับ
ขอบคุณครับ แต่ผมว่าใส่หมวกอย่างเดิมดีแล้วอ่ะครับ Big Grin

(02-11-2010, 18:40)napman Wrote: Now you see, now you don't! Isn't it Nimit?Wink

ตัวปลอมครับน้าแนป ตัวปลอมครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 03-11-2010

น้ากับ-ปิ-ตัน ของผมเอาเครื่องไปลงจอดที่เกาะไหนแล้วครับเนี่ยะ แฟนๆรอฟังเพลงอื่นๆอยู่เด้อ..เท่าที่ดูมาเหมือนกับว่าปาร์ตี้มันเพิ่งเริ่มนี่นา...Tongue
ฤาสงสัยพี่สุรัตน์จะพูดถูก คราวหน้าน้ากัปตันเล่นกีต้าร์อย่างเดียวพอ Tongue
ลำดวนกะทองดี....พอร้องกล้อมแกล้มไปกับเพื่อนๆได้ ถ้าให้ดีเชิญมาร้องด้วยกันดีกว่าครับ

ด้วยความยินดีครับน้าป๋อ..เดี๋ยวขอแอบซ้อมก่อน 555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 03-11-2010

ดูคลิปวีดีโอแล้วนับว่าเป็นการรวมตัวกันของผู้อาวุโสทางดนตรีของบ้านฟ้าที่มีความละเมียดในการเล่นและการร้องดีจริงเลย ชอบมากครับ เสียงแมนโดลินก็สอดแทรกประสานได้อย่างดีมากเลย ไม่แปลกใจที่น้าป๋อร้องและเล่นได้สนุกเช่นนี้ (พึ่งเคยได้ยินน้าป๋อร้องเพลงครั้งแรกแบบชัดๆ เต็มๆ) แต่ต้องยอมรับว่าเสียงน้าป๋อก็ดีมากเช่นกันครับ หรือว่าเป็นเพราะเจ้าขวดสีเข้มๆ ที่ตั้งเรียงรายอยู่ด้านหลัง ผมเห็นตั้งเป็นแถวยาวเลย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 03-11-2010

(02-11-2010, 22:41)DarkMoon Wrote: DarkMoon ขอยื่นสมัครเป็นสมาชิก Campfire ด้วย Clip การเล่นกีตาร์แบบ (เบ-บี๋) คลิปนี้นะคะ เคยหัดเล่นเมื่อนานมาแล้วตอนเรียนมหาลัย แล้วก็เลิกไป ได้โอกาสมาหัดใหม่ก็ตอนขี่ม้านี่แหละค่ะ เป็น Cowgirl เลยต้องเล่นกีตาร์ร้องเพลงไปด้วยจะได้ครบสูตร ก็เลยเล่นได้แบบ Babyๆ งงๆ ตามClip นี้แหละค่ะ Big Grin แต่หวังว่าอนาตจะไกลเหมือนน้าๆที่เล่นให้ฟังที่บ้านน้ากัปตัน เพราะมากๆ Cool

I'm glad that you decided to jump in, please have fun with us here while sharing your talent too.
Allow me to share my story about girl singer/guitar player; about 44 years ago when I was a Freshman at TU I had quite a lot of friends at Silapakorn Univ. and always mingled with them so frequent (and actually I was in SU band too!). Then one afternoon I saw this young SU Freshman girl who's a friend of friend there. She sat right in a corner of that particular party with her guitar in hand and started to sing "Color" (you may not even know that song!) and other songs all by herself. I was in awe of her charm and talent.

It must be an Omen to me! I remember I said to myself "I think I can do just like her and make people happy like she did too" Big Grin

So from that day on, I started to do just like her and I noticed that people seemed to start to share my "Joy of music" with me.
That young lady received my full credit of what I'm doing for friends and whoever wants to listen to me now, I still remember her pretty face and her pretty voice she possessed but no longer remember her name!Sad

Welcome you in here with our open-arms, we all owed WWC who started this wonderful thread and hope this campfire will keep on burning for at least a little while longer or even much longer to keep our hearts warm with our friendships that we're sharing hereCoolCool