NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 10-10-2010

น้าแนบดันอดีตมาโชว์ Big Grin ผมว่า You Don't Know Me ของน้าแนปลงตัวนะครับ ฟังแล้วลุ่มลึกจับขั้วหัวใจ :O

น้าWEb ชัดเจนเอากีต้าร์อยู่หมัดทุกตัวทุกเพลงและทุกเมื่อ ส่วนเรื่องการร้องขึ้นอยู่กับความตั้งใจส่วนบุคคลและอารมณ์มุ่งมั่นว่าจะเอาหรือไม่เอา

คลิปเก่าๆก็ดีนะครับ เป็นครูคนหนึ่งเหมือนกัน

G o o d N i g h t Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 10-10-2010

(09-10-2010, 23:28)Webmaster Wrote: -น้า boo ถ้าผมไม่เคยฟังเพลงนี้มาก่อน คงต้องบอกว่าเป็นเพลงน้า boo แน่เลยครับ
-น้า cin นี่ยังไงนะ เดี๋ยวไป อวกาศ นี่ก็จะไป ดวงจันทร์ อีกละ Big Grin

งั้นผมส่ง 1 เพลงครับ คลับคล้ายว่ามีใครเสนอเพลงนี้ของ The Eagles ไว้นะครับ

น้าเวปครับขอบคุณครับเพลงนี้ของผมนะครับนุ่มมากครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 10-10-2010

อ้อ น้าอาโนลโมบาย นี่เองขอไว้ ขอบคุณครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 10-10-2010

โฮ้...เมื่อคืนนี้มีแต่ของหนักๆทุกเพลง แบบฟังไม่เพลง@หลายรอบเลยRolleyes
ตอบน้าhopebabyก่อนครับเรื่องไร่ปรกฟ้า ที่ไร่ของผมไม่ได้เปิดให้คนทั่วไปมาขี่ครับก็จะเฉพาะตัวเองครอบครัวแล้วก็เพื่อนๆ แฟนน้าขี่ม้าเป็นอยู่แล้วใช่มั้ยครับ if she can canter then shouldn't be any problem เรื่องขนาดไม่มีปัญหาครับก็น้ำหนักพอๆกับผม แต่ถ้ายังไม่ค่อยเป็นก็จะแนะนำที่ให้ไปหัดขี่ครับเพราะที่ไร่ไม่มีครูครับ ยังไงน้าโทรมาคุยดีกว่าครับ 081 8322599 ยินดีครับSmile
ยิ่งฟังนายอำเภอของผมเล่นกีตาร์ตัวใหม่นี่ยิ่งหลอนครับเสียงแบบใสกริ้งไปหมด ช่วงไหนนายอำเภอไม่อยู่บ้านอะครับจะได้ย่องไปถูกBig Grin น้าnapครับวีดีโอที่ไร่ถ่ายโดยหลานที่ดูแลม้าอยู่ที่ไร่ครับเค้าจบ วท เกษตร จากTU ก็คงไม่มีความรู้เรื่องถ่ายภาพเลยครับ ก็ได้กำกับว่าจะให้ถ่ายอย่างไรตรงไหนแล้วก็นำมาตัดต่อinsert technic & music โดยมือแปรอย่างผมครับBig Grin ช่วงนี้ขอนั่งฟังพวกน้าๆก่อนนะครับ วันนี้พร้อมสำหรับของหนักๆได้อีกเลยพี่น้องBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 11-10-2010

ขอบคุณครับน้าWildWest Cowboy (ขอเรียกชื่อเต็มเลยวันนี้) Big Grin ขอถามแฟนคุยกันให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยรบกวนนะครับ ประมาณเดือน ธ.ค.โน่นแหละครับถึงจะว่างกัน..ถ้าได้ไปกันจริงเดี๋ยวผมเอากีต้าร์ เตรียมเพลงแนวๆไปเผื่อสัก 10-15 เพลง อ้อ..ต้องหาหนังสือของ Louis L'amour ไปนั่งอ่านซักเล่มด้วย ส่วนปืนลูกซองขออณุญาติไม่เอาไปนะครับ เดี๋ยวจะโดนคนแถวนั้นปล้นเอาไปซะ5555

ขอบคุณอีกรอบครับน้า My wife's Dream come true through NimitGuitarWebboard :O Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 11-10-2010

(09-10-2010, 22:04)boobyblue Wrote: ขอร่วมวงด้วยครับ...
วันนี้นึกครึ้มอยากร้องเพลงนี้
ไม่เคยเล่นและร้องมาก่อน
ร้องผิดร้องถูกเล่นมั่วๆรั่วๆ
แต่มีความสุขที่ได้เล่นและร้องครับ...
ทนฟังกันนะครับBig Grin

ขอคอมเม้นท์ ย้อนหลังหน่อย แหมกระทู้นี้ ผ่านมาแค่วันสองวัน ดูเหมือนเก่าไปแล้ว ดีครับ แปลว่ามันมีของใหม่เรื่อยๆ
น้าบู ผมว่าน้าร้องได้อารมณ์มากๆ ครับ และเพลงนี้เป็นเพลงที่มีเนื้อหาดีมากเพลงนึง ผมชอบครับ
ส่งมาเรื่อยๆนะครับ อย่าหายไปนาน คนในแคมป์ไฟเค้าจะคิดถึง

(09-10-2010, 23:28)Webmaster Wrote: -น้า boo ถ้าผมไม่เคยฟังเพลงนี้มาก่อน คงต้องบอกว่าเป็นเพลงน้า boo แน่เลยครับ
-น้า cin นี่ยังไงนะ เดี๋ยวไป อวกาศ นี่ก็จะไป ดวงจันทร์ อีกละ Big Grin

งั้นผมส่ง 1 เพลงครับ คลับคล้ายว่ามีใครเสนอเพลงนี้ของ The Eagles ไว้นะครับ

สำหรับน้าเวปเนี่ย ดูคลิปไหนๆร้องเพลงก็เนียนนุ่มตลอด มิน่าสาวๆถึงรายล้อมไม่ห่าง อิจฉาจริงๆ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - call - 11-10-2010

อะแฮ่ม ขอสอบถามน้านิว 2 คำถามนะครับ
1. กีตาร์ที่น้านิวเล่นใช่ MARTIN หรือเปล่า ถ้าใช่ รุ่นอะไรครับ เสียงดีครับ อยากได้ลองเล่นบ้าง
2. ทำไมเวลาน้านิวเล่นกีตาร์ร้องเพลง ต้องใส่หมวกทุกครั้งด้วยครับ สังเกตเห็นมีคนชอบใส่หมวกเล่นกีตาร์ร้องเพลงใน Youtube เยอะเหมือนกัน คือสงสัยว่าใส่หมวกกะไม่ใส่ต่างกันยังไง
ก. ใส่แล้วช่วยให้การเล่นกะร้องดีขึ้น
ข. ใส่แล้วช่วยให้ดูดีขึ้น
ค. ใส่ตามแฟชั่นเหมือน Jason Mraz
ง. ใส่เพื่อไม่ให้คนอื่นรู้ว่ายังไม่ได้สระผม
จ. ใส่เพื่อไม่ให้คนอื่นรู้ว่ามีผมเหลือน้อย
ฉ. อื่น ๆ ...(นึกไม่ออก)...

อ้อลืมไป เพลง best of my love ที่น้านิวร้องเพราะมากครับ อย่าลืมเตรียมเพลงไปโชว์ที่เขาใหญ่เยอะ ๆ นะครับ จะรอฟังครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 11-10-2010

กีต้าร์ที่พี่นิมิตเล่นใช่ของช่างเอมั้ยครับ?
สวยเสียงดีจัง...

ขอบคุณน้าๆที่ชม...
คราวนี้มีภาพจากงานมิตติ้งที่ร้านฝ้ายคำมาฝาก
เพลง"ความสุข"เล่นและร้องกับลูกสาวจอมเสียงเพี้ยนของผมครับ...
เพิ่งได้รับดีวีดีเมื่อเช้าเลยตัดเอามาฝากเพื่อนๆที่ไม่ได้ชมครับ
ขอบคุณครับBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 11-10-2010

(11-10-2010, 11:42)call Wrote: อะแฮ่ม ขอสอบถามน้านิว 2 คำถามนะครับ
1. กีตาร์ที่น้านิวเล่นใช่ MARTIN หรือเปล่า ถ้าใช่ รุ่นอะไรครับ เสียงดีครับ อยากได้ลองเล่นบ้าง
ไม่ใช่ Martin ครับ ว่างเมื่อไหร่มาลองได้เลยครับน้า call
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8132

(11-10-2010, 11:42)call Wrote: 2. ทำไมเวลาน้านิวเล่นกีตาร์ร้องเพลง ต้องใส่หมวกทุกครั้งด้วยครับ สังเกตเห็นมีคนชอบใส่หมวกเล่นกีตาร์ร้องเพลงใน Youtube เยอะเหมือนกัน คือสงสัยว่าใส่หมวกกะไม่ใส่ต่างกันยังไง
ก. ใส่แล้วช่วยให้การเล่นกะร้องดีขึ้น
ข. ใส่แล้วช่วยให้ดูดีขึ้น
ค. ใส่ตามแฟชั่นเหมือน Jason Mraz
ง. ใส่เพื่อไม่ให้คนอื่นรู้ว่ายังไม่ได้สระผม
จ. ใส่เพื่อไม่ให้คนอื่นรู้ว่ามีผมเหลือน้อย
ฉ. อื่น ๆ ...(นึกไม่ออก)...
ตอบข้อ ฉ. (อีกแล้ว) สำหรับคนอื่นผมไม่ทราบนะครับ แต่สำหรับผมคือ ผมยาว ครับ และดูแล้วว่าใส่หมวกดีกว่าใส่ที่คาดผมครับ ถ้าไม่ใส่อาจจะเป็นแบบนี้ครับ

[Image: pinkg.jpg]

(11-10-2010, 11:42)call Wrote: อ้อลืมไป เพลง best of my love ที่น้านิวร้องเพราะมากครับ อย่าลืมเตรียมเพลงไปโชว์ที่เขาใหญ่เยอะ ๆ นะครับ จะรอฟังครับ
ขอบคุณครับ

(11-10-2010, 14:36)boobyblue Wrote: กีต้าร์ที่พี่นิมิตเล่นใช่ของช่างเอมั้ยครับ?
สวยเสียงดีจัง...
ใช่แล้วครับน้าบูฯ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ น้า cin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 11-10-2010

น้าแนปหายไปไหนเอ่ย ไม่ส่งเสียงเลย
วันนี้ขอจัดไปอีกเพลงนะครับ

Wish you were here/Pink Floyd