NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - quackkk - 06-05-2012

เห็นเล่นกันแล้วอยากลองทำมั่ง พอได้ทำแล้วโอวววววว์ มันยากมากกกกก ขอคารวะทุกท่าน 1 จอกครับ

ไหนๆก็ทำแล้วลงให้ฟังกันขำๆละกันครับ อันแรก และอันสุดท้าย 5555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 07-05-2012

(05-05-2012, 17:56)Webmaster Wrote: All night ครับ มีคนคลุมซาวคนเดียวครับ Big Grin

น้าเวบครับ ถึงกะเล่นผีผ้าห่มกันหลังอัดคลิปหรอคับ Big GrinBig Grin

เห้ยยยยย โดมมมมม Big GrinBig Grin
เสียงดีแบบนี้ ไม่ธรรมดาแฮะ ไม่เคยเห็นโดมร้องเพลงในงานมีทติ้งเลย
เจ๋งๆๆๆ เอามาลงอีกเยอะๆนะ ชอบเว้ยเห้ยย Big GrinBig Grin

นั่นเครื่องเสียงที่บอกว่าหลักหลายล้านป้ะ โคตรสุดเลยวุ้ย ไว้ว่างๆจะชวนพี่REALไปบุกบ้านนะ แกยิ่งบ้าๆอยู่ช่วงนี้ อิๆ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 07-05-2012

[quote='quackkk' pid='168145' dateline='1336303152']
เห็นเล่นกันแล้วอยากลองทำมั่ง พอได้ทำแล้วโอวววววว์ มันยากมากกกกก ขอคารวะทุกท่าน 1 จอกครับ

ไหนๆก็ทำแล้วลงให้ฟังกันขำๆละกันครับ อันแรก และอันสุดท้าย 5555

ครั้งแรกมันก็ยากทุกคน นั่นแหละครับ
ผมรับรองว่าครั้งต่อไปลื่นเลยครับ
ร้องเพราะเลยนะเนี่ย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - วันละเป๊ก - 07-05-2012

เพราะดีครับ แสงก็เท่ห์มาก เข้ากันกะเพลงสุดๆ

เอาอีกๆSmile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 07-05-2012

(06-05-2012, 18:19)quackkk Wrote: เห็นเล่นกันแล้วอยากลองทำมั่ง พอได้ทำแล้วโอวววววว์ มันยากมากกกกก ขอคารวะทุกท่าน 1 จอกครับ

เสือซุ่ม (ในที่มืดๆ)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 07-05-2012

(07-05-2012, 11:11)cin Wrote:
(06-05-2012, 18:19)quackkk Wrote: เห็นเล่นกันแล้วอยากลองทำมั่ง พอได้ทำแล้วโอวววววว์ มันยากมากกกกก ขอคารวะทุกท่าน 1 จอกครับ

ครั้งแรกมันก็ยากทุกคน นั่นแหละครับ
ผมรับรองว่าครั้งต่อไปลื่นเลยครับ
ร้องเพราะเลยนะเนี่ย

น้า cin หมายถึงว่าครั้งแรกก็ เข้ากันไม่ได้ ละใช่มั้ยครับ Tongue
แต่น้า quackkk เบิ้ลซะ4เลย อิอิ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 07-05-2012

(07-05-2012, 15:36)Webmaster Wrote: น้า cin หมายถึงว่าครั้งแรกก็ เข้ากันไม่ได้ ละใช่มั้ยครับ Tongue
แต่น้า quackkk เบิ้ลซะ4เลย อิอิ

ผมไม่สงสัยเลยครับพี่เวป ว่าทำไมน้า quackkk ถึงรูปร่างแมนมาก
เพราะขนาดลงคลิป แกยังเบิ้ลซะสี่ที Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - lekleklek - 07-05-2012

(07-05-2012, 19:18)cin Wrote:
(07-05-2012, 15:36)Webmaster Wrote: น้า cin หมายถึงว่าครั้งแรกก็ เข้ากันไม่ได้ ละใช่มั้ยครับ Tongue

ผมไม่สงสัยเลยครับพี่เวป ว่าทำไมน้า quackkk ถึงรูปร่างแมนมาก
เพราะขนาดลงคลิป แกยังเบิ้ลซะสี่ที Tongue

ยอมไม่ได้ครับ เดี๋ยวได้กีตาร์ถูกใจก่อนจะมาลงมั่ง คลิปเดียว เอาาไป 5 ที Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 08-05-2012

เพราะดีครับ แหมชอบไลท์ติ้งนี่ ไว้ขอเลียนแบบหน่อยนะBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - quackkk - 08-05-2012

@mu 5555 ชอบของแปลกเหรอหมู เราฟังยังไงมันก็แหม่งๆ อย่าให้ร้องในมีทติ้งเลยครับ สงสารคนฟัง ไปฟังหมูหรือเป๊กร้องดีกว่า
ส่วนเครื่องเสียงตอนนี้ย่อลงมาเยอะแล้วหล่ะหมู เพราะของบางอย่างจากหลายแสนกลายเป็นศูนย์ 5555 (ขำแบบนำ้ตาเล็ด) ปัจจุบันเน้นดีและถูกจ๊ะ มีในโลกด้วย เพิ่งไปฟังลำโพง 3 ล้านมาเสียงดีมากถ้าน้า real อยากไปลองฟังผมพาไปได้ครับไม่ต้องเกรงใจ ฟังไว้เป็นประสบการณ์ครับโอกาสอย่างนี้หายาก

@cin ฮือมมมม มันยากจริงๆนะ สำหรับผม แต่แหมบรรเลงกีต้าร์ไฟฟ้าซะหวานจ๋อยเชียวนะ ไม่สงสัยเลยว่าตอนเรียนนี่สาวล้อมตรึมตอนเล่นกีต้าร์แน่ๆ พอเล่นเสร็จสาวๆกลับเข้าห้องคนอื่น 5555 (ล้อเล่นจ้า อยากเล่นแบบนี้ได้จัง ^^ )

@pek/p'por ทั้งแสงทั้งซุ่มนี้จำเป็นมากเพราะมาอัดหลังจากประชุมเสร็จ หัวฟูหน้ามู่ ไม่กล้าออกมาโชว์หรอกครับ

@na web ก็ใครมันจะไปรู้หล่ะ ว่าเว็บตะเองมีปัญหา ว่าแต่ว่าอยากยืมไมค์น้า web ไปลองจัง ว่างๆจะไปหาให้น้าweb สอนใช้อุปกรณ์การอัดเสียงหน่อยนะคับ

@cin อีกรอบ : 55555 แต่ไม่เข้าใจอ่ะ

สรุปขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ดูแล้วว่าลุ้นไม่ขึ้นขอยู่นั่งฟังดีกว่า ขำดี เอ๊ย!!! เพราะดี \\(^^")//