NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 14-04-2012

เจ๋งมากเลยครับ ไอเดียดี เอามาลงเยอะๆนะครับ ชอบมั่กๆ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Olanla - 21-04-2012

เงียบเหงาจังเลยครับ น้าๆซุ่มอัดจัดชุดใหญ่กันอยู่ใช่ไหมครับเนี่ย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 23-04-2012

ตอนนี้น้าๆแต่ละคนกำลังโดนเมียอัดอยู่ครับ Big Grin เพราะมัวแต่เอาเวลามาอัดคลิปลงกระทู้ไม่ค่อยทำการบ้าน โดยเฉพาะน้าcinนี่โดนคุกเข่าอยู่หน้าประตูบ้าน ให้เลือกระหว่างGibsonกับคุณผู้หญิงBig GrinTongue ei........

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 23-04-2012

(23-04-2012, 13:49)WildWest Cowboy Wrote: ตอนนี้น้าๆแต่ละคนกำลังโดนเมียอัดอยู่ครับ Big Grin เพราะมัวแต่เอาเวลามาอัดคลิปลงกระทู้ไม่ค่อยทำการบ้าน โดยเฉพาะน้าcinนี่โดนคุกเข่าอยู่หน้าประตูบ้าน ให้เลือกระหว่างGibsonกับคุณผู้หญิงBig GrinTongue ei........

พี่คาวบอยของผมเดาแม่นมาก ที่บอกว่าคุกเข่าหน้าประตูบ้าน ยังกะมาเห็นด้วยตา
หรือว่าสงสัยจะเคยโดนมาก่อน เลยยังจำได้ ใช่มั้ยคร้าบบบ Big GrinBig GrinTongue

จัดไปหนึ่งเพลงสำหรับคำขอของ Olanla
เอะ แต่น้าแนปหายเงียบไปไหน ส่งข่าวด้วยครับ คิดถึง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Olanla - 24-04-2012

โอ้วจอร์จ มันเพราะมาก

แต่ขอถามหน่อยนะครับว่า . . . เพลงนี้เพลงอะไรครับ ไม่เคยได้ยินเลยอะครับ? ^^"

แล้วก็น้า cin อัดคลิปยังไงหรอครับ เสียงมันชัดมากเลย ทั้งเสียงร้องทั้งเสียงกีตาร์

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 24-04-2012

แหมเดี๋ยวนี้น้าcinผมลูกเล่นจัดอะ มีทั้งเสียงประสาน solo guitar ครบเครื่อง ชอบครับSmile อย่างว่าและคนมีพรสวรรค์ เล่นได้ที่ละหลายอย่าง จับปลาได้ที่ละหลายมือ ไม่กลัวล้นบ้างหรือครับน้า......Big GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Olanla - 24-04-2012

(24-04-2012, 08:50)WildWest Cowboy Wrote: แหมเดี๋ยวนี้น้าcinผมลูกเล่นจัดอะ มีทั้งเสียงประสาน solo guitar ครบเครื่อง ชอบครับSmile อย่างว่าและคนมีพรสวรรค์ เล่นได้ที่ละหลายอย่าง จับปลาได้ที่ละหลายมือ ไม่กลัวล้นบ้างหรือครับน้า......Big GrinTongue

ขอแอบสนับสนุนความเห็นนี้เบาๆครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 24-04-2012

ได้อย่างเสียอย่าง Cover Big Grin

มิอาจดับกระแสความแรงของGibson!! Tongue
Only A Gibson is Good Enough Big Grin
ขอแจมด้วยครับ นำเพลงพี่ป้อมพี่โต๊ะที่ผมชื่นชอบสมัยวัยเด็กมาCoverซะหน่อยครับ Big Grin
ผมว่ากีต้าร์ตัวนี้ตีคอร์ดมันส์เป็นบ้าเลย อิๆ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 24-04-2012

น้องหมูใช้ปิ๊คยี่ห้ออะไรเสียงดีจัง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 24-04-2012

(24-04-2012, 12:57)Maow Wrote: น้องหมูใช้ปิ๊คยี่ห้ออะไรเสียงดีจัง

ยี่ห้อ "เล็บกรู" ครับพี่หม่าว Big GrinBig GrinTongue