NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 14-09-2011

เห็นด้วยกับน้องหม่าวทุกประการครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 14-09-2011

(14-09-2011, 08:31)cin Wrote: Something Fine/Jackson Browne
เพลงที่ผมชอบเสียงและซาวนด์กีต้าร์มากๆเพลงนึง
ลองฟังดูนะครับ

Sounds ดีมากๆเลยครับพี่Cin หน้าตาแอคติ้งหล่อเกิ๊น หมั่นไส้!!!Tongue
เสียอย่างเดียวหน้าตึงไปหน่อย จะร้องเพลงลุงBrownต้องไปหัดทำหน้าย่นหน่อยนะพี่ Big Grin
ชอบขาสั้นลายสก๊อต+หมวกพี่จริงๆ Uniqueมั่กๆ 555 มากรุงเทพเพื่อนๆทักไม่ผิดตัวแน่ๆครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 14-09-2011

ปีนี้เรามายืนสะพาย(กีต้่าร์)ของใครของมัน..(ถ้าจะรุงรังน่าดู)..ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันดีกว่าครับ..แบบว่าอยู่บ้านใครบ้านมันถ่ายรูปมาคนละรูป..พี่ซินแต่งเป็นแจคสัน บราวด์..พี่หม่าวแต่งเป็นอินเดียน่า โจนส์ ส่วนพี่สุรัตน์แต่งเป็นตำนาน WWC เลย(ม้าด้วยยิ่งดี.ฮิ ฮิ.) เดี๋ยวผมจะไปยืมปืนกลที่กรมสรรพวุธมาซักสองกระบอง..ไม่บอกว่าแต่งเป็นอาราย..พอได้รูปมาเราเอามาโฟโต้ชอบบวกกันเป็นรูปเดียว..สบายมากพี่หมูPiggyprince ทำได้..อ้าวว..เกี่ยวไหมเนี่ยะ..น้องเป็ก.
ปล.พี่แนป..แต่งเป็นอะไรดีครับ..นายอำเภอนั่นเป็นของพี่เวป..ฮิ ฮิ พี่ป๋อเป็นผู้พิพากษา..พี่ยอดเยี่ยมเป็น Billy The Kid ดีมั้ยครับ ฮา ..ฮา
โอ้ โห ..พี่ซิน Something Fine เด็ดขาด ..Very Sharp..ระยะหลังนี้ผมสังเกตุว่าเล่นเพลงแสดงสดตลอดครับ..มา มา เดี๋ยวขออัดอัลบั้มแสดงสดหนึ่งอัลบั้มครับ..มาที่บ้านเร็วๆหน่อยนะครับ..

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 14-09-2011

(14-09-2011, 10:16)Taylor814aura Wrote: ปีนี้เรามายืนสะพาย(กีต้่าร์)ของใครของมัน..(ถ้าจะรุงรังน่าดู)..ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันดีกว่าครับ..แบบว่าอยู่บ้านใครบ้านมันถ่ายรูปมาคนละรูป..พี่ซินแต่งเป็นแจคสัน บราวด์..พี่หม่าวแต่งเป็นอินเดียน่า โจนส์ ส่วนพี่สุรัตน์แต่งเป็นตำนาน WWC เลย(ม้าด้วยยิ่งดี.ฮิ ฮิ.) เดี๋ยวผมจะไปยืมปืนกลที่กรมสรรพวุธมาซักสองกระบอง..ไม่บอกว่าแต่งเป็นอาราย..พอได้รูปมาเราเอามาโฟโต้ชอบบวกกันเป็นรูปเดียว..สบายมากพี่หมูPiggyprince ทำได้..อ้าวว..เกี่ยวไหมเนี่ยะ..น้องเป็ก.
ปล.พี่แนป..แต่งเป็นอะไรดีครับ..นายอำเภอนั่นเป็นของพี่เวป..ฮิ ฮิ พี่ป๋อเป็นผู้พิพากษา..พี่ยอดเยี่ยมเป็น Billy The Kid ดีมั้ยครับ ฮา ..ฮา
โอ้ โห ..พี่ซิน Something Fine เด็ดขาด ..Very Sharp..ระยะหลังนี้ผมสังเกตุว่าเล่นเพลงแสดงสดตลอดครับ..มา มา เดี๋ยวขออัดอัลบั้มแสดงสดหนึ่งอัลบั้มครับ..มาที่บ้านเร็วๆหน่อยนะครับ..

เออ...เออ...ใช่...ใช่
อยากเห็นน้อง WWC ยืนบนม้า+ถือกีตาร์+เต๊ะท่าถูกถ่ายรูป
จัดมาหน่อยเหอะ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 14-09-2011

(14-09-2011, 10:47)povation Wrote:
(14-09-2011, 10:16)Taylor814aura Wrote: ปีนี้เรามายืนสะพาย(กีต้่าร์)ของใครของมัน..(ถ้าจะรุงรังน่าดู)..ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันดีกว่าครับ..แบบว่าอยู่บ้านใครบ้านมันถ่ายรูปมาคนละรูป..พี่ซินแต่งเป็นแจคสัน บราวด์..พี่หม่าวแต่งเป็นอินเดียน่า โจนส์ ส่วนพี่สุรัตน์แต่งเป็นตำนาน WWC เลย(ม้าด้วยยิ่งดี.ฮิ ฮิ.) เดี๋ยวผมจะไปยืมปืนกลที่กรมสรรพวุธมาซักสองกระบอง..ไม่บอกว่าแต่งเป็นอาราย..พอได้รูปมาเราเอามาโฟโต้ชอบบวกกันเป็นรูปเดียว..สบายมากพี่หมูPiggyprince ทำได้..อ้าวว..เกี่ยวไหมเนี่ยะ..น้องเป็ก.

เออ...เออ...ใช่...ใช่
อยากเห็นน้อง WWC ยืนบนม้า+ถือกีตาร์+เต๊ะท่าถูกถ่ายรูป
จัดมาหน่อยเหอะ

เอาๆๆๆๆๆ น่าสนมากเลยครับพี่ 555 แค่นึกก็ฮา.......Big Grin

ให้ น้อง WWC ทำแบบนี้+ถือกีตาร์+เต๊ะท่าถูกถ่ายรูป
[Image: 10594197.jpg]

มิฉะนั้น ต้องทำแบบนี้+ถือกีตาร์+เต๊ะท่าถูกถ่ายรูป
โทษฐาน ตั้งกระทู้แล้ว นานๆจะเข้ามาสักที แล้วเมื่อไหร่จะครบ 200 pages

[Image: 77431388.jpg]

ยังไม่เคยเจอน้าสุรัตน์WWC หากแต่เคยได้คุยกับพี่Cinพี่หม่าวมาโดยตลอด
น้องหมูกราบขออภัยหากเป็นการล่วงเกิน พอดีเห็นน้าสุรัตน์เข้ากับชุดคาวบอยมากๆ แถมน้ากัปตันขอมาแบบนี้
ผมว่าน้าสุรัตน์หล่อมากๆครับในชุดคาวบอยพกปืนแบบนี้อย่างเท่ห์
หากรูปภาพดูแล้วไม่เหมาะไม่ควร ผมจะรีบเอาออกให้นะครับ Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 14-09-2011

จุย์ จุย์ แจ๋วๆเลย นับเป็นรูปแรกเลยครับ เก่งมากครับพี่หมู ของผมมีแล้ว..นี่เลยครับ ของใครติดมาผมไม่รู้ด้วยนะ..ตัวใครตัวมันครับ ฮา

พี่กัปตันสนแนวนี้มั๊ยครับ เดี๋ยวน้องหมูจัดให้ Big GrinBig GrinBig Grin
[Image: cowboy8160.jpg]

อืมส์ ก็ อืมส์ แหะๆ อย่าเล๊ย..โป๊แย่เลยครับ โอ๊ยหารูปขี่ไม้กวาดไม่เจอครับ ชอบมากครับ