NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 11-09-2010

ถูกอ้างถึงจึงปรากฏตัว...

ผมไม่ค่อยถนัดที่จะตั้งกล้องถ่ายตัวเองเสียเท่าไหร่...
ไว้นึกถนัดแล้วอยากแอ็คเมื่อไหร่แล้วจะเต๊ะท่าเท่ห์
บันทึกเงาตนเองมาร่วมรอบกองไฟละกันนะครับ...
ตอนนี้ขอโผล่มาแต่เสียงก่อนละกันหวังว่าคงไม่ว่านะครับ
ถือซะว่าเป็นช่วงพักเปิดเพลงละกัน...Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 12-09-2010

(11-09-2010, 11:04)cin Wrote: ผมอยากฟังเพลง Jambalaya เวอร์ชั่นของใครก็ได้ ผมลองร้องแล้วไม่ได้ฟีลเลย
ใครช่วยร้องส่งมาหน่อยซิครับ อยากฟัง อยากฟัง

Don't be too concern about "YOUR FEELING" cin!
At the least we appreciated your effort and courage to do it for us and for me personally I don't think it's that bad at all! It's your own version/rendition, be proud of itCool

So here it is;

And Pood, we're still waiting for your "Jambalaya" OK?

(11-09-2010, 16:35)boobyblue Wrote: ผมไม่ค่อยถนัดที่จะตั้งกล้องถ่ายตัวเองเสียเท่าไหร่...
ไว้นึกถนัดแล้วอยากแอ็คเมื่อไหร่แล้วจะเต๊ะท่าเท่ห์
บันทึกเงาตนเองมาร่วมรอบกองไฟละกันนะครับ...

Do it, Boo, Do it for us!!!ShyTongueBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 12-09-2010

ดา ดี ดา ด๊า ด๊ะ ดา ดั้ด ดา...คอรัสปล่อยเต็มร้อยจริงๆ เลี้ยงลูกด้วยอะไรนิน้าบู บูบี้

Wink
555 ในที่สุดน้า cin ก็โดนน้าnapล้วงจนได้

ที่เล่นไว้ก็ไม่เลวนะครับน้าcin ฟังจนจบได้ความรู้สึกเป็นกันเองดี...คราวหน้าคงไม่ต้องรอให้โดนล้วงแล้วเน่อ 555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 12-09-2010

มาแล้วครับ....
แต่ไม่รู้จะฟังรู้เรื่องหรือเปล่า?
ทนๆฟังๆแบบต้องเงี่ยหูเอาละกันครับ...Big Grin

เอาเนื้อเพลงไปด้วยละกัน...กันฟังไม่ออก...Tongue

ตามรอย..

๐เมื่อตอนเป็นเด็กนั้น...
ฉันชอบตามผู้ใหญ่....
ไม่ว่าจะทำอะไร..
ฉันเป็นต้องลอกเลียน...
๐ด้วยรู้สึกดี...
ฉันนี้เป็นผู้ใหญ่...
ฉันนั้นแก่โตเกินวัย...
เป็นเรื่องน่าภาคภูมิ...

๐หยิบหลอดกาแฟ...
ทำท่าสูบบุหรี่...
จิบชาแล้วทำที...
เหมือนฉันจิบสุรา..
แสร้งทำหัวหมุน...
เดินเซไปเซมา...
เมาเหล้าออกท่า...
ครื้นเครงมีความสุขจัง...

๐เมื่อโตเป็นผู้ใหญ่...
ก็ทำตามที่ซ้อมไว้...
เคยชินแต่เยาว์วัย..
เห็นทุกอย่างธรรมดา.........

๐บนความจริงวันนี้...
ฉันชักไม่แน่ใจ..
สิ่งที่ฉันทำลงไป...
นั้นเป็นเรื่องดี...
ผู้ใหญ่ในวันนั้น...
คือฉันในวันนี้...
มีเด็กน้อยเดินตามทุกที่...
นั้นคือลูกฉันเอง....

๐ผู้ใหญ่ในวันนั้น...
คือฉันในวันนี้...
มีเด็กน้อยเดินตามทุกที่...
นั้นคือลูกฉันเอง....ฯ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - pood - 12-09-2010

ตอนนี้มีศิลปินตัวจริงคือน้า booby มาร่วมวงด้วยทำให้บรรยากาศคึกคักขึ้นมากมายครับ กองไฟกองนี้ใหญ่พอสำหรับทุกคนนะครับ เชิญมานั่งร้องเพลงใด้เลยครับ

"Jambalaya" นี่เป็นโจทย์ที่ยากจริงๆเพราะแม้จะเป็นเพลงที่คอร์ดง่ายมากแต่หลังจากใด้ฟังการ rendition แบบนุ่มๆหวานๆของน้า cin นี่ผมคิดหนักเลย

คิดอยู่ตั้งนานเลยขอลองเล่นแบบดิบๆไปเลยดีกว่า

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 12-09-2010

ขอบอกว่าน้ากฤษณ์ทำได้เยี่ยมมากๆครับ สำหรับ เพลง Jambalaya เวอร์ชั่น Ukulele
ผมนั่งฟังอย่างตั่งใจ ชอบมากๆครับ

ผมว่าน่าจะมีท่านอื่นๆลองร้องเพลงนี้ส่งมาอีกนะครับ เอาเวอร์ชั่นที่ท่านชอบร้อง
จัดให้ผมหน่อยนะ ผมขอ

เพลงที่น้าBoobyblue ร้องเนี่ย แต่งเองใช่มั้ยครับ เพราะดีครับ
ส่งมาอีกเรื่อยๆน้า จัดมา จัดมา อย่าให้ขาด

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 12-09-2010

Big Grin น้าhopebabyครับต้องยอมรับว่าคอนเสิร์ทของน้าประสพความสำเร็จอย่างสูงจากฝูงผู้ชมจิ้งหรีดเต็มท้องทุ่งขอแสดงความยินดีด้วยนะครับBig Grin เพลงของPeter,Pual&Maryนี่ชอบทุกเพลงครับ ครั้งหน้าคอนเสิร์ทอะไรดีครับแต่ไม่เอายุงนะครับสงสารนักดนตรีTongue
น้าบูครับขอบคุณจริงๆครับผมรู้ว่าเพลงของน้าบูแต่งเองทั้งนั้น แต่ทำไมทำได้ไพเราะมากละครับจริงๆนะครับ รวมเสียงเด็กๆเข้าไปแล้วเพลงมีสเน่ห์มากมายครับไม่ได้ยอนะครับผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ รอฟังอีกครับ
น้าcinเจอป๋าnapดันเข้าอีกแล้ว Big Grin น้าpoodครับพึ่งรู้ว่าไอ้กีตาร์ตัวจิ๋วนี่น่าสนใจเหะผมไม่รู้จริงๆครับว่ามันเรียกว่าอะไรคืออ่านตามenglishก็ไม่แน่ใจว่าอ่านถูกหรือปล่าว แต่พอน้าpoodเอามาเล่นJambalayaเข้าก็เลยสนุกเลยอะ
เมื่อวานไปงานMartinมาไปได้แป็บเดียวครับเพราะเว็ปไปตอนลูกไปเรียนพิเศษแล้วก็ต้องรีบไปรับ เจอท่านนายอำเภอ น้องlekleklek น้าpovationcและครอบครัวที่น่ารัก ส่วนท่านอื่นในแคมป์ไฟนี้ถ้าผมไม่ได้ทักทายต้องขอโทษด้วยครับพยายามสาดตามองเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจใครเป็นใคร
พรุ่งนี้นัดบรรดาCowboyไปดูสถานที่ฝึกม้าของเพื่อนที่สิงห์บุรี แล้วก็คงกลับมาแจมกันที่กรุงเทพพวกผมก็มีวันว่างเป็นวันจันทร์เพราะส่วนใหญ่มีกิจการต้องดูแลครับ จะพยายามนำคลิปกลับมาแชรืให้ชาวนิมิตรกีตาร์ครับ ก็คงเป็นเพลงCountryล้วนๆทั้งไทยทั้งเทศ
Thanks God I'm a Country Boy. ขอบคุณพระเจ้าที่ผมเป็นไอ้บ้านนอก ei...ha..Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 12-09-2010

(12-09-2010, 19:22)pood Wrote: ตอนนี้มีศิลปินตัวจริงคือน้า booby มาร่วมวงด้วยทำให้บรรยากาศคึกคักขึ้นมากมายครับ กองไฟกองนี้ใหญ่พอสำหรับทุกคนนะครับ เชิญมานั่งร้องเพลงใด้เลยครับ

"Jambalaya" นี่เป็นโจทย์ที่ยากจริงๆเพราะแม้จะเป็นเพลงที่คอร์ดง่ายมากแต่หลังจากใด้ฟังการ rendition แบบนุ่มๆหวานๆของน้า cin นี่ผมคิดหนักเลย

คิดอยู่ตั้งนานเลยขอลองเล่นแบบดิบๆไปเลยดีกว่า

ไม่ใช่จะหาโอกาสใดๆได้ง่ายดายที่จะได้ฟังพี่กฤษณ์เล่นและร้องเช่นนี้...
กระทู้นี้มันเยี่ยมยอดเลยจ๊อดเอ๋ย....
เจ๋งเลยพี่กฤษณ์.....Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 12-09-2010

boobyblue live..ศิลปินตัวจริงขนจักกะแร้ยาวมาก 5555
เล่น open tuning แบบนี้ในบ้านเราน่าจะเหลือให้ฟังไม่กี่คน..สุดยอดครับท่าน Wink
เอาอีกครับ เอาอีก

ผมบอกแล้วว่า Jambalaya นี่ต้องขอฟังจากน้า Pood ไม่ผิดหวังครับ
ถ้าได้ใครเล่นdouble bass ให้ซักคนคงครึกครื้นน่าดู
เริ่มสนุกอีกแย้ววววว 555
ขอบคุณครับน้า WWC ขอดูเพลงหน่อยยังไม่ทราบว่าจะต่อด้วยอะไรดีครับ..

เอ้า..กระชับวงล้อม กรึ๊บๆๆๆ

Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 14-09-2010

แวะมาเอาใจเจ้าของกระทู้ด้วยเพลงแนวคันทรี่อกหักสักเพลง..
It Don't Matter To The Sun ของ Garth Brooks ครับ
ผมอัดไว้นานแล้วเล่นเวอร์ชั่น cover อาจารย์ fretkillr อีกที..ผมยังเติมฟืนอยู่ก้าบ เหลือคนเดียวแล้วมั๊งก้าบ 555

Wink