NimitGuitar webboard
SOMEWHERE IN TIME - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Others (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=12)
+--- Forum: Movies / Musics / Books (ดูหนัง ฟังเพลง) (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=27)
+--- Thread: SOMEWHERE IN TIME (/showthread.php?tid=6533)

Pages: 1 2

SOMEWHERE IN TIME - บุปผา - 03-04-2010

รักข้ามมิติ คริสโตเฟอร์ รีฟ เจน ซีมัวร์
เพลงประกอบแสนไพเราะ Theme Paganini ของ Rachmaninoff
และเพลง Somewhere in time ของ John Barry
ดูเรื่องนี้แล้วซึมทั้งวันเลยค่ะ เศร้า
กำลังหาหนังสืออ่านค่ะ

RE: SOMEWHERE IN TIME - stop - 11-05-2010

(03-04-2010, 23:28)บุปผา Wrote: รักข้ามมิติ คริสโตเฟอร์ รีฟ เจน ซีมัวร์
เพลงประกอบแสนไพเราะ Theme Paganini ของ Rachmaninoff
และเพลง Somewhere in time ของ John Barry
ดูเรื่องนี้แล้วซึมทั้งวันเลยค่ะ เศร้า

ผมก็ชอบเรื่องนี้มากเหมือนกันครับ
ดูแล้วรู้สึกอิ่มใจ ซึ้งๆๆๆๆ

RE: SOMEWHERE IN TIME - บุปผา - 11-05-2010

(11-05-2010, 16:24)stop Wrote:
(03-04-2010, 23:28)บุปผา Wrote: รักข้ามมิติ คริสโตเฟอร์ รีฟ เจน ซีมัวร์

ผมก็ชอบเรื่องนี้มากเหมือนกันครับ
ดูแล้วรู้สึกอิ่มใจ ซึ้งๆๆๆๆ

ฉากไหนที่คุณคิดว่าเศร้าที่สุดค่ะ?

RE: SOMEWHERE IN TIME - stop - 12-05-2010

ผมเศร้าตอนจบครับ ตอนที่พระเอกนั่งแข็งตาย

คุณบุปผาเคยดูเรื่อง always มั๊ยครับ ผมก็รักเรื่องนี้มาก
ตอนมาฉายที่ไทยชื่อเรื่อง ไฟฝันควันรัก
มีอีกหลายเรื่องที่อยากแนะนำให้ดู ผมว่าน่าจะมีหลายๆเรื่องที่ชอบคล้ายๆกันนะครับ

RE: SOMEWHERE IN TIME - บุปผา - 12-05-2010

ดูแล้วค่ะ ชอบตอนนางเอกเต้นรำกับพระเอก แล้วนางเอกมอง แฟนเค้าในอนาคตอ่ะค่ะ พระเอกแอบหึงคือพระเอกบอกว่าทำไมส่งสายตาให้เค้าคนนั้นอย่างงั้น นางเอกบอกว่าก้อมีความสุข เลยยิ้มให้เค้า แต่หารู้ไม่ นั่นคือเนื้อคู่ของคุณในอนาคต เพลงซึ้งจัง โรแมนติด
เราดูละเอียดเกินไปรึป่าวอ่ะค่ะ 555
somewhere in time ชอบตอนที่พระเอกเห็นรูปนางเอกครั้งแรก ที่มิวเซี่ยม แล้วมีเพลงของ Rachmaninoff ขึ้นมา เพลงนี้ค่ะ Rhapsody theme of Paganini op.43
เศร้าตอนนั้นเหมือนกัน ที่พระเอกกอดรูปนางเอก แล้วก้อเดินไปที่ริมชายหาด ตรอมใจ

RE: SOMEWHERE IN TIME - stop - 13-05-2010

แล้ว Local Hero ชอบมั๊ยครับ
หนังที่ดูเหมือนจะไม่มีอะไร แต่ดูกี่ครั้งก็ชอบ
ตอนที่เข้าโรงครั้งแรก ผมจำได้ว่าฉายที่สยาม ไปดูคนน้อยมาก
อีกไม่นานกลับมาฉายใหม่ ผมก็ดูอีกรอบ ชอบมากๆ เพลงเพราะ
เนื้อเรื่องเรื่อยๆเรียบๆ แต่มีเสน่

RE: SOMEWHERE IN TIME - บุปผา - 14-05-2010

แหะๆๆ ไม่เคยดูค่ะ แต่อยากหามาดูมากๆค่ะ ขอบคุณที่แนะนำค่ะ^^

RE: SOMEWHERE IN TIME - stop - 17-05-2010

ผมเห็นเค้าทำมาขายแล้วนะครับ
ผมคิดว่าคุณบุปผาอาจหามาดูได้ไม่ยากแล้วหละครับ
แต่ผมไปซื้อมาจากที่ฟอร์จูนชั้น 4 ที่นั่นจะมีอยู่ร้านนึง
ที่หาหนังดีๆมาทำใหม่เอง ขายเอง บางเรื่องแปลเองด้วย
ผมยืนยัน เพราะ local hero ของผมซื้อแบบ sub ไทย
มาตั้งแต่ก่อนที่แผ่นในเมืองไทยจะออก ถามเค้า เค้าว่าจ้างคนมาแปลเอง
ทำsub เอง

RE: SOMEWHERE IN TIME - Webmaster - 17-05-2010

เห็นชื่อคุณ stop นึกว่าเป็นน้องstopซะอีก Big Grin

[Image: id_43561_17.jpg]

RE: SOMEWHERE IN TIME - บุปผา - 17-05-2010

ขอบคุณค่ะ คุณ stop