NimitGuitar webboard
ขอความคิดเห็น For Free Party - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอความคิดเห็น For Free Party (/showthread.php?tid=4370)

Pages: 1 2

ขอความคิดเห็น For Free Party - povation - 22-06-2009

ไม่มีการเก็บค่าบัตรเข้างานใดๆทั้งสิ้น
กิจกรรมใดที่อยากจะให้จัดขึ้นเป็นรายการต่อไปหลังจาก Meeting 4
1. ตลาดนัดแมวมอง ชุมนุมกีตาร์เฉพาะยี่ห้อ..(เลี่ยงที่จะใช้คำว่าประลองกีตาร์) เจาะลึกถึงรายละเอียดกีตาร์ยอดนิยมยี่ห้อหนึ่งยี่ห้อใดของสมาชิกบ้านสีฟ้า
2. เปิดบ้าน.........พบปะสนทนากันตามอัธยาศัย จนกว่าเจ้าของบ้านจะยอมแพ้....
* povation เปิดบ้านวันเสาร์ที่ 8 สิงหาคม 2552 *
3. ตลาดนัดขายของและลองฟังเสียง พร้อม Jam & Join
ฟรีสไตล์บนเวทีดนตรีที่ร้าน LOVE
ทุกวันอาทิตย์ เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป
(ร้องหรือเล่นกันได้ตามสบายคล้ายๆบ้านเราเอง)
4. เสนอมาซิครับ....

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - SARUN - 22-06-2009

เลือกข้อ 3 แล้วกัน...
เพราะ จะได้ไม่เป็น ภาระบ้านใครๆ
ปล่อยให้เป็นภาระ ของ ร้านLove ไปละกัน อย่าได้แคร์ Big Grin
แต่จะทุกวันไหน หรือ กี่ครั้งต่อเดือน
เด๋ยวค่อยว่ากันใหม่

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - yodLove - 22-06-2009

ทางร้าน Love รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งเลยนะครับถ้ามีกิจกรรมดีๆอย่างนี้ได้ เจ้าของร้านสู้ตายเลยครับ
เป็นบุญหูบุญตาที่ได้เห็นทั้งของดีแถมได้ฟังเสียงด้วย.....ถูกใจมากๆ

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - MUY - 22-06-2009

ข้อ 3 เหมือนน้าซารัน อยากได้วันเสาร์...วันอาทิตย์ รถติดน้อย เอ้า อาทิตย์ก็อาทิตย์

แต่ปัญหาผมคือ สองทุ่มง่วงทุกวัน...ถ้าจัดหลังเที่ยงนี่ ชอบเลย ยันสองทุ่ม

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - pood - 22-06-2009

เห็นด้วยในหลักการครับ ตอนนี้มีสมาชิกใหม่เยอะมากน่าจะมีการจัดสังสรรค์นอกรอบกันเหมือนสมัยก่อน พวกสมาชิกรุ่นเก่าก็ใด้เป็นเพื่อนกันเพราะงานสังสรรค์นอกรอบนี่แหละโดยเฉพาะที่บ้านเต่า

ในวันงานมิ้ตติ้งผมเจอสมาชิกใหม่มากมายครับแต่ไม่ใด้มีโอกาสคุยกันเลยเพราะคนเยอะมาก งานสังสรรค์เล็กๆน่าจะสนุกสนานดีนะครับ ผมยินดีจะจัดที่บ้านผมสลับกับที่บ้านเต่าก็ใด้ครับ เรื่องรายละเอียดค่อยว่ากันอีกที

หรือถ้าจะจัดที่ร้าน LOVE ก็ยินดีสนับสนุนครับเพราะสมาชิกหลายคนบ้านอยู่แถวนั้น

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - .::.pOoH.::. - 22-06-2009

ผมชอบแนวเปิดบ้านครับ (ไม่เกรงใจเจ้าบ้าน Big Grin )

รองลงมาคือสังสรรค์นอกรอบ จะเป็น theme ตลาดนัดแมวมอง หรือ ตลาดนัดขายของ แค่ฟังก็สนุกแล้วครับ

เพี้ยงงงง!!! ขอให้ว่างบ้างเถิด!! Sad

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - djtar - 22-06-2009

ข้อ 2 ก็ได้ ข้อ 3 ก็ดี
ข้อแม้อย่างเดียวคือ ผมไปได้

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - Tai Labour - 22-06-2009

เห็นด้วยทุกข้อครับ..ยกเว้นข้อ4 เพราะผมชอบสนองมากกว่าเสนอ Big Grin

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - nit gt - 22-06-2009

ชุมนุมกีต้าร์ น่าลอง ท่าจะดี..

RE: ขอความคิดเห็น For Free Party - วีรวิทย์ - 22-06-2009

Rolleyesนิดนึงนะครับ ทุกข้อ ผมเห็นด้วย โดยเฉพาะที่ร้าน LOVE (เพราะใกล้บ้านผม) แต่ อย่าลืมร้านที่ เปิด อย่างงั้น เราได้ยินเสียงกีตาร์เบามากถ้าไม่ได้ ออกชุด PA โดยลักษณะร้านก็ต้องเปิดเพลง เปิดแผ่น อยู่ด้วยแล้ว ที่จะมา ลองฟังเสียง ประลอง ฯลฯ ผมว่าเราจะไม่ได้ยินเสียงกีตาร์เต็มที่ เพราะมันจะ ตี กับเพลงที่เปิดอยู่ ? เมื่อคืนที่ผ่านมาผมนั่งเล่น กีตาร์อยู่ที่โต๊ะนอกสุดติดถนน ได้ยินแต่เสียง รถวิ่ง กับ เสียงเพลงที่เปิด แทบไม่ได้ยินเสียง กีตาร์เลย
หรือต้องปิดๆ เปิดๆเพลงก็จะได้ยินเสียงกีตาร์ งุ้งงิ้งๆ เหมือนห้องซ้อมไป
อย่าลืมว่าที่ร้านวันอาทิตย์ก็ยังคงเปิดให้บริการตามปกติ แขกขาจร ขาประจำ ที่มานั่ง เขาจะงงว่า ร้าน หรือ ห้องซ้อม หรือ ร้านขายเครื่องดนตรี จะเปิดเพลงให้เราฟัง รึจะให้ฟัง ดนตรีสด ?
ดังนั้นผมว่า ถ้าเป็นงานนั่งพูดคุย แลกเปลี่ยน จอย แจม ซื้อขาย ได้เลยครับ
ถ้าเป็นงานประลอง หรือ งานที่ต้องใช้ สมาธิในการ ฟัง เพื่อให้รู้ถึง Instrument Performance ไม่เหมาะแน่ครับ
เสนอไอเดียได้อีกครับ