NimitGuitar webboard
ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ (/showthread.php?tid=4112)

Pages: 1 2

ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - es04 - 23-05-2009

K.yairi มีตัวแทนจำหน่ายในไทยหรือไม่ครับ ลอง Search ดูแล้วหาไม่เจอเลย รบกวนน้าๆ หน่อยครับ แล้วรุ่นไหนน่าสนใจครับ ขอเป็นทรง D นะครับ ขอบคุณมากครับ

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - pood - 23-05-2009

K. Yairi มีขายในญี่ปุ่นและยุโรปเท่านั้นครับ ถ้าเป็นประเทศอื่นบริษัท Alvarez เป็นคนจัดจำหน่ายและจะเปลี่ยนชื่อเป็น Alvarez Yairi

มี K. Yairi อยู่หลายสิบรุ่นที่ไม่ใด้ส่งออกและก็มี Alvarez Yairi บางรุ่นที่เกิดจากไอเดียของอเมริกันอย่างเช่นรุ่น WY-1 ซึ่งจะใช้ logo ของ Alvarez เท่านั้น

ตัวแทนจำหน่ายยึ่ห้อ Alvarez คือ Asia Music ครับ เท่าที่ทราบเขาไม่ใด้เอา Alvarez Yairi มาขายนานแล้วเพราะราคาสูงเกินไป ส่วน K. Yairi มือสองในบ้านเรานั้นเป็นกีต้าร์หิ้วทั้งนั้นครับ

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - .::.pOoH.::. - 23-05-2009

มาเพิ่มเติมจากใน PM ครับ

ผมได้ยินจากพี่คนนึง ตอนนำกีตาร์ไปติด preamp ว่า
เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ที่เวิ้งฯ (ไม่แน่ใจว่าเป็นจิ้นฯหรือเปล่า) ไดหิ้ว K.Yairi เข้ามา 3 ตัว หนึ่งในนั้นเป็น DY-61

แล้วก็ถูกซื้อไปทีเดียว 3 ตัว หายไปในกลีบเมฆ 10 กว่าปีต่อมา เจ้าทอฝัน (DY-61) ก็บังเอิญมาตกอยู่ที่ผม

แต่เนื่องจากผมนิสัยเสีย มีกีตาร์ดีๆก็มักขายไปหมดเลย

แต่เจ้าทอฝัน (DY-61) จะอยู่กับผมตลอดไปครับ ไม่มีใครซื้อ และผมก็ไม่กล้าขายแน่เลย Big Grin

น่าจะมี K.Yairi 10 กว่าปีลอยนวลอยู่ในมือกีตาร์บางท่าน ต้องรอโอกาสครับ Cool

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - Grid.. - 24-05-2009

K.yairi น่าจะมีที่ย่งเส็งอีกที่นึงนะครับ.. ตอนนี้น่าจะเหลืออยู่บ้าง (1-3 ตัว) หรืออาจจะหมดไปแล้วก็ไม่แน่ใจครับ..

แต่ต้องยอมรับว่าเจ้ายุ่นตัวนี้เจ๋งจริงครับ !!

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - lekleklek - 24-05-2009

เป็นกีตาร์ที่ทนทานมากครับ 10 ปีขึ้นไปคอยังตรงแหน๋ว

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - kosit - 24-05-2009

ที่ยงเส้งหมดไปนานแล้วครับตัวสุดท้ายผมไปเอามาเองรุ่น w2ไม่นับตัวตันdy88 . รุ่นw2ผมหาสเปคไม่เจอแต่เสียงดีที่สุดในk.yairi 5ตัวที่เคยมีตอนนี้กำลังตามหารุ่นw12อยู่ซึ่งหาสเปคไม่เจออีกก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่มีอยู่ในเวป

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - es04 - 24-05-2009

ไม่มีตัวแทนขาย เสียดายจริงครับ เห็นน้าๆหลายๆท่านพูดถึง ไม่มีโอาสแม้กระทั่งได้ยินเสียง เอ้อไม่ใช่สิ ได้ยินแล้วผ่านคลิปของน้า POoH กีต้าร์เสียงก็เพราะ แถมคนเล่นได้ดีอีก ยิ่งเกิดกิเลสเข้าไปใหญ่เลยครับ แสดงว่าในบ้านฟ้าก็มีอยู่ไม่กี่ตัวสิครับ แบบนี้

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - pood - 24-05-2009

(24-05-2009, 14:44)es04 Wrote: ไม่มีตัวแทนขาย เสียดายจริงครับ เห็นน้าๆหลายๆท่านพูดถึง ไม่มีโอาสแม้กระทั่งได้ยินเสียง เอ้อไม่ใช่สิ ได้ยินแล้วผ่านคลิปของน้า POoH กีต้าร์เสียงก็เพราะ แถมคนเล่นได้ดีอีก ยิ่งเกิดกิเลสเข้าไปใหญ่เลยครับ แสดงว่าในบ้านฟ้าก็มีอยู่ไม่กี่ตัวสิครับ แบบนี้

ไม่แน่นะครับ แค่ผมคนเดียวก็มีอยู่ที่บ้านห้าตัวแล้ว

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - dekmeer - 24-05-2009

ทุกวันนี้ ผมเผ้ารอแต่น้า pood กรุแตกอีกสักครั้งครับ

ตอนนี้ พยายามเก็บตังค์อยุ่ ไม่รู้จะเก็บอยู่ถึงตอนนั้นป่าว

RE: ร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่าย K.yairi ครับ - lovetennis - 26-05-2009

มาขออนุญาตรบกวนท่านผู้รู้ (อีกแล้ว) ว่า หากเป็น S.Yairi มีตัวแทนในไทยไหมครับ หรือจะเป็นประเทศใกล้เคียง เช่น สิงค์โปร์ ฮ่องกง ขอบคุณมากๆ ครับ