NimitGuitar webboard
เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร (/showthread.php?tid=3947)

Pages: 1 2 3

เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - povation - 02-05-2009

ผมได้มีโอกาสไปลองกีตาร์หลายๆตัวที่ yelllowmama กับน้าปี้และน้าต้นes04
แต่ครั้งนี้ คุ้มค่าและดีใจที่เห็นภาพประทับใจ.....
และเป็นครั้งแรกที่ได้รู้จักพูดคุยกับอาจารย์แตง นอกจากฝีมือดีแล้ว อัธยาศัยยังดีอีกด้วยครับ บ้านพักอยู่ไม่ไกลจากบ้านเต่านะครับอาจารย์

ภาพประทับใจที่ว่านั่น ก็คือ...
น้าหนึ่ง ej_sing และน้องนัท...ลูกสาวที่น่ารัก
พูดเก่ง ช่างซักถาม สนใจดนตรีด้วยซิ..ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น..จริงๆ

[Image: 62448414.jpg]
[Image: 63381259.jpg]

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - เฒ่าทารก - 03-05-2009

กีต้าร์สวยมากครับ

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - es04 - 03-05-2009

เห็นด้วยกับน้าป๋อครับ ฟังน้า ej_sing คุยกับลูกสาวแล้วรู้สึกได้เลยว่าน้ารักลูกสาวมากครับ ดีใจด้วยกับครอบครัวที่น่ารักเช่นนี้ครับ

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - Grid.. - 03-05-2009

โห.. พี่หนึ่งผมยาวเร็วจริง.. ลูกสาวโตไวมากด้วย.. จำได้ว่าคราวก่อนที่ไปเมาอยู่บ้านพี่หนึ่ง น้องนัทยังเล็กๆอยู่เลย.. Big Grin

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - Tai Labour - 03-05-2009

เตรียมไว้หนวดแล้วเหรอ น้าหนึ่ง...อยากไว้มั่งอ่ะ Big Grin

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - Kitja - 04-05-2009

(03-05-2009, 14:53)Labour Wrote: เตรียมไว้หนวดแล้วเหรอ น้าหนึ่ง...อยากไว้มั่งอ่ะ Big Grin

ใครว่าเตรียมไว้หนวด แกไว้แล้วน้าไม่เห็นเหรอ หรือตาไม่ค่อยดี แต่ไม่เกียวกับอายุนะครับ เพราะว่าผมเห็น แบบนี้จะมองเห็นเกจ์น้ำมันเหรอครับน้าต่าย สิงห์เกษตรชักเริ่มเป็นห่วง

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - Tai Labour - 04-05-2009

พักนี้สิงห์เกษียณดุมาก ดูหุดหิดยังไงชอบกล
อาจเป็นเพราะ ฮอร์โมนทาง.???..บกพร่อง(นึกชื่อเป็นภาษากรีกไม่ออก:p)
สังเกตดูในบ้านฟ้าเราเป็นกันเยอะแล้วครับ ส่วนผมแค่ตาฟางยังพอใช้มือคลำ(ฟิงเกอร์บอร์ด)ได้ Big Grin

รีบปรึกษาน้าปี้ด่วนเลยครับ แกมียาดีมาก
ตอนนี้ฮอร์โมนพลุ่งพล่าน จนหน้าเป็นมัน

มีข่าวลือว่าช่วงที่แกแกล้งเป็นหวัด...หมอ,พยาบาล,พลเปล,แม่บ้าน...ฯลฯ
พากันขยาด ห้าม....(นึกชื่อเป็นภาษากรีกไม่ออก:p)บนเตียง ก็หนีไปที่ระเบียง
จนต้องขอร้องให้กลับบ้านก่อนกำหนด Big Grin

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - povation - 05-05-2009

ที่ดุเพราะทานน้ำตาลมากไปมั๊งครับ

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - โฟล์คน้อย - 05-05-2009

(05-05-2009, 08:52)povation Wrote: ที่ดุเพราะทานน้ำตาลมากไปมั๊งครับ

ผมว่าคงยังไม่มีสมาชิกคนใดคนหนึ่งตกถึงท้องน่ะครับ.. เลยหงุดหงิด..

ลองมีใครยอมเป็นอาหารให้สิงห์เกษตรสักคนสิ..

รับรองหายชัวร์.. อิอิ..

RE: เพื่อนสมาชิก..ณ มุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร - povation - 05-05-2009

(05-05-2009, 11:34)โฟล์คน้อย Wrote:
(05-05-2009, 08:52)povation Wrote: ที่ดุเพราะทานน้ำตาลมากไปมั๊งครับ

ผมว่าคงยังไม่มีสมาชิกคนใดคนหนึ่งตกถึงท้องน่ะครับ.. เลยหงุดหงิด..

ลองมีใครยอมเป็นอาหารให้สิงห์เกษตรสักคนสิ..

รับรองหายชัวร์.. อิอิ..

เสี้ยมได้คงเส้นคงวาจริงๆเลยน้องท่าน