NimitGuitar webboard
พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ (/showthread.php?tid=386)

Pages: 1 2

พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - jeab - 19-10-2007

พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ
อยากฟัง acoustic เบาๆ จิบ เบียร์ บางๆ อ่อ แบบว่าไม่ต้องใกลมากกลัวหลง ครับ อุอุ (ผมอยู่ แถว ปทุมธานี คลองหลวง)
รบกวนหน่อย ครับBig Grin

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - .::.pOoH.::. - 19-10-2007

ตอนนี้ร้าน Parking Toy มาแรง ดนตรี creative มากๆครับ

เคยมีฝรั่งเช่ารถตู้มาดูกันเลย แต่ยังไม่เป็นเมืองขึ้นฝรั่งเหมือน Saxophone

และ...สาวสวย เยอะมากๆๆBig Grin

อ่อ อยู่ถ.เกษตร-นวมินทร์ ครับ ใกล้ๆ neverland อย่าเข้าผิดล่ะ!
นอกนั้นก็เต็มไปหมดครับ เส้นเลียบทางด่วนรามอินทราฯ มีดนตรีเกือบทุกร้าน

แต่ดีหรือเปล่า ผมไม่รู้หรอก ไม่ใช่เด็กเที่ยว...

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - karn - 19-10-2007

pOoH Wrote:ตอนนี้ร้าน Parking Toy มาแรง ดนตรี creative มากๆครับ

เคยมีฝรั่งเช่ารถตู้มาดูกันเลย แต่ยังไม่เป็นเมืองขึ้นฝรั่งเหมือน Saxophone

และ...สาวสวย เยอะมากๆๆBig Grin

อ่อ อยู่ถ.เกษตร-นวมินทร์ ครับ ใกล้ๆ neverland อย่าเข้าผิดล่ะ!
นอกนั้นก็เต็มไปหมดครับ เส้นเลียบทางด่วนรามอินทราฯ มีดนตรีเกือบทุกร้าน

แต่ดีหรือเปล่า ผมไม่รู้หรอก ไม่ใช่เด็กเที่ยว...

confirm!

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - .::.pOoH.::. - 19-10-2007

ที่กล้าพูดว่าดี เพราะไปทีไร...ทุกทีครับ....ใช่ไหมน้าการบ้าน

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - karn - 19-10-2007

pOoH Wrote:ที่กล้าพูดว่าดี เพราะไปทีไร...ทุกทีครับ....ใช่ไหมน้าการบ้าน

ช่ายครับ....ทู้กทีเยยยย

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - san - 19-10-2007

ผมไม่ค่อย รู้ ที่เที่ยว ครับ

รู้ แต่ สถานที่ ปฏิบัติธรรม ...Rolleyes[/b]

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - guitarpappap - 19-10-2007

Bale ซอยลาดพร้าว 35 อาหารดี ดนตรีไพเราะ มี Acoustic ร้อง + Fingerstyles แถมวง Band สาวสวยหุ่นดี เล่นไวโอลิน คาดว่าน่าจะมาจาก ดุริยางค์เหล่าทัพ

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - กีต้าร์เก่า - 19-10-2007

....ที่ใหนๆก็ไม่น่าจะถูกใจ...เท่า....ร้าน Ban na Povation ...ครับ....บรรยากาศเป็นกันเองที่สุด....ดนตรีมีทุกรูปแบบไม่มีพักขั้นเวลา....เครื่องดนตรี Hi-end...เครื่องเสียงชั้นเยี่ยม....อาหารเครื่องดื้มเพียบ....ของหวานมี อะไรนะ...อ้อ...ตะโก้แห้ว....เปิดแบบไม่ไล่ไม่เลิก......เชื่อผมดิ....

"Povation's Clubhouse"

24/7 FULL LICENSE

All you can eat & drink!

Big Grin

RE: พอดีอาทิตย์นี้ว่าง จะหาร้านนั่งฟังเพลง รบกวน น้า ๆ ช่วยแนะนำร้านเจ๋ง ๆ หน่อยครับ - Grid.. - 19-10-2007

ไปด้วยกัน(อีกที)มั้ยครับ.. ถ้าผมจำไม่ผิดพี่กฤษณ์จะกลับจากญี่ปุ่นคืนวันศุกร์นี้..

แล้ววันเสาร์ผมเล่นร้านที่อยู่ปากซอยบ้านพี่กฤษณ์พอดี.. บรรยากาศดี แจมกีต้าร์ได้ทั้งคืน.. สนใจมั้ยครับ อิอิ.. เล่นกันเอง แจมกันเอง.. พี่ๆน้าๆชาวบ้านสีฟ้าฝีมือไม่ธรรมดาอยู่แล้วครับ.. พี่ตู่.. พี่pOoh .. พี่ 1 ej.. พี่1 hattaya.. ไหนจะสำนักเสี้ยม.. บ้านสีฟ้าหลังนี้มีแต่มือกระบี่เจ๋งๆค๊าบบ (แถมตลกให้อีก 1 คณะ.. ร็อค-กานต์-สัน-หนุ่ม.. ฮากันแขกตี้.. Big Grin)

อีกอย่าง..
ถือเป็นการรอต้อนรับกีต้าร์ใหม่ของพี่กฤษณ์กันครับ.. อิอิ.. Rolleyes