NimitGuitar webboard
เวลา อารมร์ เปลียน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เวลา อารมร์ เปลียน (/showthread.php?tid=3548)

Pages: 1 2

เวลา อารมร์ เปลียน - kakki - 06-03-2009

เวลาตอนเล่นกีต้าร์ ตอนเมากับไม่เมา ต่างกันมากนะครับน้า(เมาเหล้านะครับน้าไม่ข้อยจะอยากกินเท่าไหลครับ) 1 ตอนเช้าหลังกาแฟ ผมชอบมากเลย 2 ตอนบ่ายที่น้ำตกใด้อะไรใหม่ใหม่มากเลย 3 ตอนเย็นวงเหล้าผมต้องตามใจเขาเพื่อนเพื่อนที่ขอเพลง คนโนน้จะเอาหมอลำ คนนี้จะเอาลูกทุ้ง คนนั้นจะเอา ร็อค สวนผมรวังแก้วเหล้าจะมาโดนกีต้าร์ครับ (เลยเช็ง) 4ครับน้าตอนกลางคืนเงียบเงียบ ครับ เราใด้ยินเสียงกีต้าร์ชัดมากเลยครับ เขาเรียกอะไรครับ(มอริกุลเสียงหรือครับน้า ผมพูดไม่ถูกครับน้า ถามอีกแล้วครับ น้า

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - boytoy - 06-03-2009

สวัดดีผมสมาชิกใหม่ครับเพิ่งล๊อกอินหมาดๆ อ่านของคุณ kakki มาหลายอัน ทำไมพิมพ์ผิดบ่อยมากเลยครับ ตั้งใจหรือปล่าว

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - kakki - 06-03-2009

ก็พยายามพิมย์ แล้ว นะครับยังผิดอีกหรือครับ คงดีกว่าเก่าหน่อยหนึ่ง ถ้ายังผิดอยู่ก็ขอโทษด้วยครับ ผมพยายามแล้วนะครับ (อีกแล้วครับผม ต้องขอโทษ น้าน้าอีกแล้ว ครับ) (ถ้าเป็กลูกเหลิมคงไม่ผิด พุดเล่นนะครับ)

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - povation - 06-03-2009

(06-03-2009, 11:29)kakki Wrote: ก็พยายามพิมย์ แล้ว นะครับยังผิดอีกหรือครับ คงดีกว่าเก่าหน่อยหนึ่ง ถ้ายังผิดอยู่ก็ขอโทษด้วยครับ ผมพยายามแล้วนะครับ (อีกแล้วครับผม ต้องขอโทษ น้าน้าอีกแล้ว ครับ) (ถ้าเป็กลูกเหลิมคงไม่ผิด พุดเล่นนะครับ)

ขอต้อนรับน้าboytoyครับ
ผมเดาเอาเองว่าน้าkakki คงไม่สันทัดพิมพ์หรือเขียนภาษาไทยได้ดีเท่ากับภาษาต่างชาติ..มั๊งครับ

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - yodchula - 06-03-2009

Tongue ไม่เคยเมา บอกไม่ได้คร๊าบบบบบ

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - karn - 06-03-2009

น้า kakki ทำงานป่าไม้หรือเปล่าครับSmile

ผมชอบเล่นเวลาเมาครับ...อารมณ์มันได้Big Grin

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - BytSerk - 06-03-2009

อิ อิ คิดเหมือนผมเลยครับ บรรยายมาซะเห็นภาพเลยครับ

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - โฟล์คน้อย - 07-03-2009

(06-03-2009, 16:47)karn Wrote: น้า kakki ทำงานป่าไม้หรือเปล่าครับSmile

ผมชอบเล่นเวลาเมาครับ...อารมณ์มันได้Big Grin

น้ากานต์หมายถึง.. ป่าไม้เดียวกันหรือครับ..
แถมชอบเล่นตอนเวลาเมา ๆด้วย..

อูยย์.. น่ากลัวชะมัด..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมม!!

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - karn - 08-03-2009

(07-03-2009, 12:25)โฟล์คน้อย Wrote:
(06-03-2009, 16:47)karn Wrote: น้า kakki ทำงานป่าไม้หรือเปล่าครับSmile

น้ากานต์หมายถึง.. ป่าไม้เดียวกันหรือครับ..
แถมชอบเล่นตอนเวลาเมา ๆด้วย..

อูยย์.. น่ากลัวชะมัด..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมม!!

อ้าววว!!!! ผมนึกว่าน้า kakki พิมพ์ว่า... "เวลาอารมณ์เปลี่ยว" ซะอีก
เลยส่งซิกไป..เผื่อฟลุค TongueTongue

RE: เวลา อารมร์ เปลียน - kakki - 20-03-2009

ครับอีกแล้วครับ พิมย์ผิดอีกแล้ว คราวนี้ถ้าพิมย์ผิดอีก จะเสียเหล้าให้ 2 ขวดครับแล้วมานั้งดวนกัน คนละแก้ว เพื่อขอขมาลาเล (ผมต้องกลับมาเริ่มเรียนภาษาไทยวันละคำละครับ เพื่อจะใด้ตอบแทนคุณแผ่นดินมากกว่าที่เป็นอยู่ ต้องกลับมานั้งดูงานปราชญา งานศิลปะ อะไรที่ไม่ยึดติด อะไรที่น้าจะไม่มีขอบเขต และอะไรที่ต้องกลับมานั้งมองตัวเองให้มาก และจงยิ้มเอาใว้ เมื่อเราพบผู้รู้แจ้งเห็นจริง ทุกอย่างคือ บทเรียนชีวิตที่จะไม่เห็นแก่ตนเองอีก 1 เพ-ลา **โอ้** แล้วพระเจ้าก็ส่งโนต๊มาให้อีก 1 ตัว เป็นโนต็ของ BB KING ชะด้วย ขอบคุณ )